Mỗi tuần một chuyên đề

Sở lao động thương binh xã hội có bán sách không?

• Thread starter Hajime322
  • Ngày gửi
H

Hajime322

Guest
20/5/09
16
0
0
mép sông Tiền
chào cả nhà! chúc mọi người cuối tuầnvui nhé!
Mọi người ơi , cho mình hỏi 1 chút với,....2 hôm trước có 1 người gọi điện đến cty của mình tự xưng là người của sở LĐTB & XH, họ nói là muốn xuống thanh tra cty mình vào ngày 18/09. nói nghe có vẻ rất thật. còn cho số dt và bảo có gì gọi điện lại cho chị ta. nhưng mình cũng thắc mắc là sao họ ko gửi công văn xuống trước mà lại gọi điện , chị ta nói có lẽ nó thất lạc. sáng hôm nay có 1 anh chàng ghé cty mình và giao 1 cuốn sách (có kèm theo hóa đơn của văn phòng pháp luật gì đó ko nhớ nữa) rồi bắt mình đưa 325.000đ. Mình thấy hơi lạ, là sao lại có chuyện này được, thường thì họ phải gửi công văn đến rồi khi kiểm tra xong nếu sai phạm mới nói tiền bạc ở đây chứ? phải ko?
cả nhà giúp mình cho ý kiến với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mọi người ơi , cho mình hỏi 1 chút với,....2 hôm trước có 1 người gọi điện đến cty của mình tự xưng là người của sở LĐTB & XH, họ nói là muốn xuống thanh tra cty mình vào ngày 18/09. nói nghe có vẻ rất thật. còn cho số dt và bảo có gì gọi điện lại cho chị ta. nhưng mình cũng thắc mắc là sao họ ko gửi công văn xuống trước mà lại gọi điện , chị ta nói có lẽ nó thất lạc. sáng hôm nay có 1 anh chàng ghé cty mình và giao 1 cuốn sách (có kèm theo hóa đơn của văn phòng pháp luật gì đó ko nhớ nữa) rồi bắt mình đưa 325.000đ. Mình thấy hơi lạ, là sao lại có chuyện này được, thường thì họ phải gửi công văn đến rồi khi kiểm tra xong nếu sai phạm mới nói tiền bạc ở đây chứ? phải ko?

Mình cũng gặp trường hợp như bạn rồi,bạn nên từ chối việc mua sách "nếu họ thắc mắc thì bạn cứ nói là đã có rồi"còn về chuyện kiểm tra thì khi nào trên đó có thông báo gởi xuống và họ đến cty mình kiểm tra thì khi đó mới tiếp nhận.

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM

Thế bạn có đưa tiền cho họ k? Họ lừa đấy,bên mình cũng gặp trường hợp này nhìu, nghe họ nói cứ như thật,nhưng đến khi đề cập đến việc tài liệu,rồi hỏi địa chỉ để xuất hóa đoen thì bít có vấn đề.cứ bảo có sách rồi là ok. khi thanh tra thật thì sẽ có công văn báo trước cho mình bít mà

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
họ lừa để bán sách đó bạn àh,lần sau rút kinh nghiệm nói:"em mới lên sở LĐTB & XH ngày hôm qua"cho họ khỏi làm phiền!:015:

H

Hajime322

Guest
20/5/09
16
0
0
mép sông Tiền
hic, cảm ơn cả nhà nhé!
uhm , cũng mai là mình không có lấy, tại cũng hok có tiền^_^hìhì. nhưng họ còn cho cả số dt để liên lạc nữa nhưng hỏi 1080 nó nói ko có tư liệu của số đó, số đó của Vitetel nên Viettel nó bảo mật. họ hù dọa đủ thứ, hic, nếu vậy thì hy vọng không có ai bị gạt như mình.huhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA