Thông báo của Chi cục thuế Quận Đống Đa

• Thread starter hiepnt1974
  • Ngày gửi
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Hiện nay, Chi cục thuế Quận Đống Đa chưa thực hiện việc kê khai thuế tháng 8/2009 bằng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 2.1.0 ( do quá nhiều việc )

Vì vậy thông báo cho các kế toán thuế của các Doanh nghiệp vẫn thực hiện việc kê khai bằng phần mềm hỗ trợ kê khai 2.0 để các đồng chí kế toán thuế đỡ mất công đi lại .

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haiyenpt

Guest
22/4/09
39
0
6
Hà Nội
ui chết, không đọc được thông báo này thì lại phải đi lại mất công.Đúng là chỉ Việt Nam mới làm kiểu này.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Các bác cho hỏi :
Không biết Chi cục thuế Đống Đa tháng này đã áp dụng kê khai thuế theo phiên bản 2.1 chưa nhỉ ?
Mình làm rồi nhưng chưa dám nộp, Sợ mất công nộp lại phải mang về

K

KimHieuVu

Trung cấp
14/8/09
132
0
0
Hà nội
Các bác cho hỏi :
Không biết Chi cục thuế Đống Đa tháng này đã áp dụng kê khai thuế theo phiên bản 2.1 chưa nhỉ ?
Mình làm rồi nhưng chưa dám nộp, Sợ mất công nộp lại phải mang về

áp dụng 2.1 rồi bạn ơi! tờ vừa đi nộp về xong.

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Sáng nay 16/10 Chi cục thuế Quận Đống Đa nghỉ nhận tờ khai( do đại hội thể thao gì đó), chiều 1h30 làm việc bình thường, mất công mình đến sớm, hix

D

duongmay2984

Sơ cấp
30/6/09
4
0
0
ha noi
Sáng nay 16/10 Chi cục thuế Quận Đống Đa nghỉ nhận tờ khai( do đại hội thể thao gì đó), chiều 1h30 làm việc bình thường, mất công mình đến sớm, hix

Cảm ơn congaconvit nhé. Mình đang định đi may quá đỡ mất công.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Thông báo mới của Cục thuế thành phố Hà Nội :

Để giảm sự quá tải trong thời gian nộp tờ khai thuế hàng tháng, Cục thuế thành phố Hà Nội thông báo đến cho các Doanh nghiệp trong địa bàn được biết :
1/ Nếu Doanh nghiệp nộp tờ khai trước ngày 15 hàng tháng thì có thể đến nộp trực tiếp tại các Chi cục thuế các Quận, huyện.
2/ Sau ngày 15 đến ngày 20 hàng tháng, Các Doanh nghiệp có thể gửi tờ khai qua đường bưu điện bằng cách gửi thư bảo đảm hoặc chuyển phát nhanh, Doanh nghiệp giữ lại biên lai gửi tờ khai của Bưu điện làm bằng chứng đã nộp tờ khai cho cơ quan thuế .

@ ALL : Khiếp, hôm nay ở Chi cục thuế Đống Đa cứ như thời bao cấp đi đong gạo. Thậm chí còn có 01 bạn do không khí ngột ngạt, lại đang có em bé nữa chứ tự nhiên lăn đùng ra ngất, sợ quá.
Các chị em kế nào có em bé thì tốt nhất gửi tờ khai bằng đường bưu điện nhá, cho đỡ hại sức khỏe và tốn kém thời gian chờ đợi ( mình chờ mất đứt 2 giờ vàng ngọc )

Sửa lần cuối:
Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi

ở Đống đa nộp rồi, vậy thì ở Ba đình đã áp dụng 2.1 chưa nhỉ? có bạn nào đã nộp rồi thông báo hộ cái ạ? mai là hết hạn ùi:036:

Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Hepl me!
Bạn ơi, cho tớ hỏi với. Chi cục thuế Đống Đa có chấp nhận nộp cả 2.1 và 2.0 không hay là tất cả các doanh nghiệp đều phải nộp 2.1 vậy? hic. Theo tớ nghĩ thì theo hướng dẫn của tổng cục thuế, chỉ có 1 số doanh nghiệp mới dùng 2.1 còn lại vẫn dùng được 2.0, tớ vừa làm 2.0, giờ mới ký đc sếp, sáng mai mới mang ra nộp được mà họ bắt quay về làm lại thì die. hic hic. Có bạn nào đi nộp ở chi cục Đống Đa rùi thì reply gấp giúp tớ nha!sắp hết hạn rùi. thanks nhìu nhìu nha!

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Nộp tờ khai vào tháng 10 tất nhiên các bác phải dùng 2.1 rồi

T

ThanhHaTLE

Guest
8/6/09
6
0
0
Hà Nội
các bạn ơi cho mìnhhỏi chút khi xuất hàng bảo hành sản phảm đang trong thời gian còn bảo hành có cần xuất hoá đơn GTGT không hay chỉ trừ vào TK 156 thôi , nếu phải xuất HĐ GTGT hoặc không thì làm như thế nào bạn nào biết mách cho mình với cảm ơn nhiều nhé

D

ducluongdinh

Sơ cấp
8/12/09
5
0
0
48
Hà nội
Cho minh hỏi thêm trường hợp của bạn nêu ơ trên, là như thế nào, vì nếu bạn đã bán hàng rồi mà do phải bảo hành thì chỉ cần trừ vào TK 156 và ghi tang TK hàng bán trả lại thì không cần xuất HĐ GTGT

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Bác nào biết Tài khoản nộp NSNN tại kho bạc quận Đống Đa không?từ trước toàn nộp tiền mặt, giờ phát sinh nhiều nên muốn chuyển khoản, tks

H

HUONG HUYEN

Guest
26/1/10
1
0
0
36
Ha Noi
Có ai làm ở chi cục thuế quận Đống Đa cho em hỏi với. Em muốn đăng ký bổ sung mã số thuế thu nhập cá nhân cho mọi người và gửi đến chi cục thế qua email. Nhưng em không biết địa chỉ email để chi cục thuế ĐỐng đa có thể nhận được là như thế nào. Các bác chỉ giùm em nhé. Thanks.

C

cuimoc87

Sơ cấp
6/1/10
24
0
1
36
Ha Noi
Có ai làm ở chi cục thuế quận Đống Đa cho em hỏi với. Em muốn đăng ký bổ sung mã số thuế thu nhập cá nhân cho mọi người và gửi đến chi cục thế qua email. Nhưng em không biết địa chỉ email để chi cục thuế ĐỐng đa có thể nhận được là như thế nào. Các bác chỉ giùm em nhé. Thanks.

Bạn chỉ cần vào trang web tncn.online là gửi được thui. đâu có cần email của chi cục thuế đâu. Mình cũng vừa mới gửi cho Cty mình ở quận Long Biên xong

V

vuhienhn

Guest
18/12/09
11
0
1
36
hà nội
Thông báo mới của Cục thuế thành phố Hà Nội :

Để giảm sự quá tải trong thời gian nộp tờ khai thuế hàng tháng, Cục thuế thành phố Hà Nội thông báo đến cho các Doanh nghiệp trong địa bàn được biết :
1/ Nếu Doanh nghiệp nộp tờ khai trước ngày 15 hàng tháng thì có thể đến nộp trực tiếp tại các Chi cục thuế các Quận, huyện.
2/ Sau ngày 15 đến ngày 20 hàng tháng, Các Doanh nghiệp có thể gửi tờ khai qua đường bưu điện bằng cách gửi thư bảo đảm hoặc chuyển phát nhanh, Doanh nghiệp giữ lại biên lai gửi tờ khai của Bưu điện làm bằng chứng đã nộp tờ khai cho cơ quan thuế .

@ ALL : Khiếp, hôm nay ở Chi cục thuế Đống Đa cứ như thời bao cấp đi đong gạo. Thậm chí còn có 01 bạn do không khí ngột ngạt, lại đang có em bé nữa chứ tự nhiên lăn đùng ra ngất, sợ quá.
Các chị em kế nào có em bé thì tốt nhất gửi tờ khai bằng đường bưu điện nhá, cho đỡ hại sức khỏe và tốn kém thời gian chờ đợi ( mình chờ mất đứt 2 giờ vàng ngọc )

bạn ơi cho mình hỏi là nộp theo địa chỉ như thế nào vậy ?
gửi đến đâu hả bạn ?

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Thời gian nghỉ Tết trùng với kì nộp báo cáo tháng 1, không biết chi cục thuế Đống Đa có cho lùi thời gian nộp không nhỉ?

Z

zkmedia

Guest
20/3/09
4
0
0
Hà nội
to chang hieu viec gui qua duong buu dien nhu the nao nua. vi nho sai sot hay j do thi nhu the nao. boi vi neu doanh nghiep nao cung gui qua duong buu dien thi chi cuc thue co gui lai nhung to khai da dong dau k. chu nhu kieu gui thu ko thoi thi don gian qua.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA