Nghiep vu ke toan

• Thread starter 112
  • Ngày gửi
1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Anh chi oi cong ty em dang co mot nghiep vu lien quan den giam gia hang ban
hang da xuat cho khach hang va ben em cung da xuat hoa don roi
nhung do hang bi loi sai ve quy cach pham chat len bi giam gia
VD: ban hang lo thu nhat da thu du so tien tren hoa don, nhung den lo thu 2 khach hang kiem tra va phat hien thay hang bi sai qui cach pham chat qua qua trinh thoa thuan hai ben nhat tri giam gia ca 2 lo la 5000(USD)trong do ( lo 1 giam 3000USD, lo thu 2 giam 2000USD)
Em hach toan la
No 521
Co131
cuoi ky ket chuyen ve
No 511
Co 521( So giam gia)
so tien giam gia nay ho tru vao lan thanh toan sau tren chung tu ngan hang( vi cong ty em chuyen ve xuat khau)vi the em hach toan khoan giam gia vao het lo thu 2 vi em nghi neu cho khoan giam gia 3000USD vao lo thu nhat thi khong khop voi chung tu ngan hang cua ben nuoc ngoai bao ve
Em lam nhu vay co dung ko?
chung tu de xac dinh rang hang giam gia gom nhung gi?
mong rang anh chi chi bao giup em

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kebeanacc

Guest
Chao cac dong nghiep!
Minh dang lam ke toan tong hop tai 1 Cong ty Xay dung. Cho minh hoi cac dong nghiep ve tai khoan 431.Truoc day, CTy lam an khong co lai vi vay KT tong hop truoc toi khong biet hach toan lam sao ma bay gio tren TK 431 bi am (Theo nguyen tac thi TK nay khong duoc de so am). Khi toi thay the Co Ke toan tong hop thi Sep KTT cua toi bao toi xu ly TK nay bang cach dua vao quy luong. Cac ban dong nghiep oi hay cho toi loi khuyen ve van de nay nhe. Sep toi noi vay theo cac ban toi co nen lam theo y cua Sep toi khong? Cam on cac ban rat nhieu!

L

longnv

Guest
31/10/03
9
0
0
hì, bạn không nói rõ 431 của bạn bị âm về khoản nào : "Khen thưởng" hay "Phúc lợi".
- Thông thường khi 431 không còn số dư, muốn chi trước thì tạm thời HT vào 3388.

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Chỉ có 01 cách là trích từ TK 421 ( Nợ TK 421 / Có TK 431 )

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Về hạch toán như vậy là đúng rồi, về chứng từ thì bạn sử lý thế nào vậy?

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Theo tôi về chứng từ thì phải có QĐ phân phối lơi nhuận vào quỉ khen thưởng phúc lợi.Còn việc xử lý vào quỉ lương thì không được đâu đừng nghe theo ý xếp .

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Các bạn ơi tôi có thắc mắc về hạch toán như sau các bạn giúp nhé:
Trước đây đơn vị chúng tôi hạch toán các khoản chi phí liên quan đến xuất khẩu lao động vào hết 2 TK đó là 641,642 và không tính giá thành gì cả, tôi mới nhận làm kế toán tổng hợp tại đơn vị này và muốn điều chỉnh lại hạch toán theo đơn vị kinh doanh dịch vụ tức là HT chi phí vào TK 154 để tính giá thành dịch vụ XKLĐ (tất nhiên là không bao gồn chi phí quản lý) nhưng lĩnh vực XKLĐ đối với tôi còn quá mới mẽ nên nhờ các bạn tư vấn thêm cho tôi với .Cảm ơn các bạn! :il

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA