Mỗi tuần một chuyên đề

Thanh toán qua ngân hàng

• Thread starter thanhhungg
  • Ngày gửi
C

chau81vn

Guest
23/10/08
4
0
0
Nha Trang
Bac nao biet xin chi giao gium e ?
công ty e mua hàng đã nhận hoá đơn GTGT từ tháng 5/09 , nhưng đến tháng 9/09 giám đốc công ty lấy hoá đơn đỏ đi làm thu tục vay ngân hàng và sau đó làm thất lạc mất . Vậy cho e hoi bây giờ cty phải làm sao ?
- T5/09 đã kê thuế GTGT .
- hoá đơn mua hàng trên chuyên tiền bằng tiền gửi ngân hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bong06

Guest
16/10/09
19
0
0
Mùa Hè không nóng
cuộc sống luôn luôn tươi đẹp

Chào mọi người mình có nghiệp vụ này giúp mình với nhé!
Công ty mình trả tiền cho công ty A số tiền là 80tr qua ngân hàng, nhưng công ty mình không mở tài khoản tại ngân hàng đó. Vậy mình phải hạch toán thế nào cho hợp lý?Mọi người giúp mình với nhé.Thanks mọi người trước nhé!

Công ty bạn không cần phải mở Tk tại NH đó cũng được. Bạn có thể mang tiền mặt nộp vào TK của bên bạn cần trả tiền. Khi đó bạn hạch toán như chi tiền mặt bình thường mà
Nợ 331/ Có 111: 80tr

T

tamduc2407

Sơ cấp
10/6/08
14
0
1
Hà Nội
Bac nao biet xin chi giao gium e ?
công ty e mua hàng đã nhận hoá đơn GTGT từ tháng 5/09 , nhưng đến tháng 9/09 giám đốc công ty lấy hoá đơn đỏ đi làm thu tục vay ngân hàng và sau đó làm thất lạc mất . Vậy cho e hoi bây giờ cty phải làm sao ?
- T5/09 đã kê thuế GTGT .
- hoá đơn mua hàng trên chuyên tiền bằng tiền gửi ngân hàng.

Em đến công ty đã xuất hoá đơn, nhờ người ta pho to lại liên 1 của tờ hoá đơn đó rồi chấm dấu sao y của công ty họ là được

T

tamduc2407

Sơ cấp
10/6/08
14
0
1
Hà Nội
Công ty bạn không cần phải mở Tk tại NH đó cũng được. Bạn có thể mang tiền mặt nộp vào TK của bên bạn cần trả tiền. Khi đó bạn hạch toán như chi tiền mặt bình thường mà
Nợ 331/ Có 111: 80tr

80tr mà chuyển tiền như thế thì không được khấu trừ tiền thuế GTGT hả bạn

L

Luc van

Guest
To: Tamduc2407:
Sẽ không được khấu trừ khi hoá đơn là hoá đơn photo. Tức là sẽ bị xuất toán phần thuế của hoá đơn đó (chắc là lớn đây, đi vay ngân hàng mà lị)

Lần sau cẩn thận nhé! Thân!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
đúng như ý kiến của haithu đó. bạn chỉ được khấu trừ thuế với số tiền thực tế bạn chuyển sang tài khoản của công ty A thui. chúc bạn thành công.

P

phuonglinh01

Sơ cấp
12/8/09
2
0
0
39
thanhhoa
co ai co công văn 2710/ct -kkt &pc ngày 13/04/2009 nói về việc dối với hoá đơn mua vào trên 20 triệu thi ở phần ghi chú phải ghi ro la hình thức thanh toan qua ngân hàng nhu thế nào,la thanh toan hết hay cân trừ công nợ thi cho mình với cảm ơn nhiều minh đang rất cần nó
các bạn gủi ccho mình vào địa chỉ mail nay với :linhnguyenphuong@ymail.com hoạc thao@vtsolution.vn cảm ơn các bạn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA