Lỗi Run-time Error

• Thread starter doanthidung
  • Ngày gửi
J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Chào các bạn, mình cũng gặp lỗi trên HTKK2.1.0i khi ghost lại win như sau:
"run time error'339'
component 'fpspru70.ocx' or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid"
Vậy là sao các bạn nhỉ? ai biết chỉ cho minh với

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thangbean

Guest
25/2/10
2
0
0
Hô Chí Minh
Xin chào các bạn hiện tại máy tính của tôi không sử dụng được phần mền khai thuế báo lỗi "Run-time error '-2147024770 (8007007e)':
Automation error
The specified module could not be found.
Mong các bạn giúp tôi, máy tôi cài đặt phần mềm Fats
Cam ơn các bạn rất nhiều

I

itpro8x

Guest
17/3/10
2
0
0
39
HCM
Hôm nay thấy thông báo lỗi, nguyên văn như sau:

Run-time error '-2147024770 (8007007e)':
Automation error
The specified module could not be found.

Bấm OK thì thoát ra ngoài, không vào được chương trình
Tôi đã setup lại chương trình nhưng vẫn bị vậy. Sau đó tôi remove bản cũ, download bản 2.5 về cài thì vẫn bị vậy ( đã dùng các tool để fix registry nhưng vẫn bị). Xin cho biết cách giải quyết. Cám ơn các bạn nhiều.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Có ai biết vui lòng giúp đỡ với, cái link trên click vào nó báo file not found là sao vậy ? Tôi đã remove rồi setup lại chương trình HTKK 2.1.0 này nhiều lần rồi mà vẫn bị lỗi Run-time error như trên, sắp đến hạn làm báo cáo thuế rồi, không biết phải làm như thế nào nữa.

Mình gặp tình trạng báo lỗi runtime error 429 khi cài xong không restart lại máy mà vào luôn chương trình. Bạn thử restart lại máy rồi vào xem sao!

M

manhtuan1102

Guest
10/1/11
1
0
0
38
Hải Phòng
Mình cũng gặp tình trạng lỗi 339:run time error'339'
component 'fpspru70.ocx' or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid". mà không biết cách giải quyết thế nào

component 'fpspru70.ocx' or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid". mà không biết cách giải quyết thế nào

T

thanhtamsk

Sơ cấp
10/6/11
3
0
0
dong thap
Run-time error '9': Subscript out of range

Chào cả nhà, mình là dân mới nhập cư mong cả nhà giúp đỡ:
Mình mới cài HTKK 2.1 thay cho 1.3; Không hiểu sao cứ vào các chức năng khác của HTKK thì không sao, còn vào Khai bổ sung thì nó lại báo lỗi: Run-time error '9': Subscript out of range Click OK là nó thoát ra khỏi HTKK mất.
Mình đang sử dụng trên Laptop và cài win XP.
Cảm ơn cả nhà nhiều.

bạn đang cùng Account nào jay nếu như không phải Administrator thì bạn chỉ việc đăng nhập vào máy với Account Administrator là ok
các account khác tuy là trong group Administrator nhưng vẫn không vào được chỉ cần đăng nhập bàng Administrator là ok

A

anhtuyet162

Guest
16/12/06
1
0
1
Dong Nai
chạy HTKK báo lỗi run-time error '9 Subcript out of range

Mình cũng bị lỗi này, cài đi cài lại hết phiên bản này tới phiên bản khác thậm chỉ cái phần mềm Registry clearn để fix lỗi và dọn dẹp registry mà cũng không được. Cuối cùng thì chỉ cần 1 thao tác đơn giản là vào:
* Start / Setting / Control Pannel / chọn thẻ Regional and language options / Trong Regional options chọn Custumize / Mục Date chỉnh lại format của ngày tháng năm theo định dạng dd/mm/yyyy

hehehe, hết bực mình.

Chúc các bạn vui

T

thanhtamsk

Sơ cấp
10/6/11
3
0
0
dong thap
Ðề: chạy HTKK báo lỗi run-time error '9 Subcript out of range

làm theo cách của bạn anhtuyet162 được đó nhưng fai chỉnh trước khi cài HTKK nếu cài vào rồi mới chỉnh lại củng như vậy thôi tớ bị hết mấy lần:004:

T

tomitsu

Guest
23/2/08
22
0
1
46
Mynoi-Bachong-Donganh-Hanoi
Ðề: Lỗi Run-time Error

Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với nhé. Cảm ơn nhiều...

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với nhé. Cảm ơn nhiều...

bạn vào bài này tải thử cái 5 về cài lại rồi khởi động lại máy tính vào lại xem
http://www.webketoan.vn/forum/threads/2211939-Mot-so-luu-y-voi-Phan-mem-HTKK

M

metanvn

Sơ cấp
18/3/10
12
0
1
Dong Thap

Run phần mềm phiên bản 3.2.1, copy data cũ qua, nó bị mất 1 cột, không hiểu sao nữa, hix hix
Hình ảnh 1:

Hình ảnh 2:

T

tulipwhite91

Sơ cấp
3/11/11
30
0
6
32
ninh thuận

Run phần mềm phiên bản 3.2.1, copy data cũ qua, nó bị mất 1 cột, không hiểu sao nữa, hix hix
Hình ảnh 1:

Hình ảnh 2:

Hình ảnh 1 là Htkk 3.1.7
Hình ảnh 2 là Htkk 3.2.1 ( có thêm cột ký hiệu mẫu hóa đơn)
2 phiên bản này khác nhau hoàn toàn nhé bạn. Bạn copy qua thì bắt buộc phải chỉnh sửa lại cho đúng với 3.2.1 thôi .

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA