hàm DSUM

• Thread starter phamphuongthuy
  • Ngày gửi
P

phamphuongthuy

Sơ cấp
27/2/05
30
0
6
43
hanoi
Các bác ơi làm ơn giải thích giùm mình hàm DSUM với mình không hiểu hàm này lắm.
Em chậm hiểu mong các bác thông cảm mà giải thích hộ nhé.Thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuphuong

Guest
ham nay dung de cong mot truong nao do cua cac mau tin cua mot tap du lieu theo mot dieu kien tuong ung. Vidu ban co du lieu la mot bang luong cac mau tin la chi tiet luong cua cac nhan vien, ban co the dung ham DSUM de tong luong co ban (la mot truong) theo dieu kien cua nhung nguoi co ngay lam viec bat dau tu nam 2000 chang han.

P

phamphuongthuy

Sơ cấp
27/2/05
30
0
6
43
hanoi
Bạn làm ơn giải thích rõ hơn được không mình chậm hiểu lắm.
VD: DSUM(database,field,criteria)
database:???
field:????
criteria???.
Cảm ơn bạn trước nhé!

K

KKBS

Guest
23/2/05
53
0
0
51
HCM
Các bạn thân mến,

Tôi nghĩ là diễn đàn này nên dành cho việc giải quyết các trục trặc hoặc các "mẹo" (tip), còn việc sử dụng hàm, bạn có thể mở Excel ra, bấm F1 rồi gõ vào DSUM, search một cái là có đầy đủ, kể cả ví dụ...Chỉ có một điều là phải đọc bằng tiếng Anh. Nếu bạn không đọc được thì nhờ (hoặc thuê) người dịch ra tiếng Việt :)

Hy vọng nói như vậy không làm bạn buồn !

Thân,
KKBS.

L

luongcp

Guest
28/12/04
42
0
6
HCMC
Toàn tán thành ý kiến của thầy KKBS ...

Tôi nghĩ diễn đàn này chúng ta chia sẽ những kinh ngiệm sử dụng, ứng dụng, và cả nhửng kiến thức EXCEL chưa biết hoặc ít người biết đến

Còn những kiến thực phổ biến thông thường chúng ta nên tự học bằng help hoặc các tài liệu EXCEL tiếng việt rải rác trên Internet (vovisoft, ebooks.mediavdc.com, tinhocABC.com ...)

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Nói như anh KKBS tôi cũng không đồng tình, có phải trình độ của mọi người ai cũng đồng đều như ai đâu? thêm nữa, về trình độ tiếng Anh đủ để đọc trợ giúp (help) thì không fải ai cũng đảm bảo. Excel vẫn có chỗ trả lời các thắc mắc kiểu này của các bạn: nói chung là mọi tình huống khó xử trong việc sử dụng Excel đối với mọi đối tượng. Chỉ có điều các bạn nên tìm đúng chỗ để post lên những thắc mắc của mình thì sẽ được giải đáp nhanh hơn.

ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi
MaiKa nói:
Nói như anh KKBS tôi cũng không đồng tình, có phải trình độ của mọi người ai cũng đồng đều như ai đâu? thêm nữa, về trình độ tiếng Anh đủ để đọc trợ giúp (help) thì không fải ai cũng đảm bảo. Excel vẫn có chỗ trả lời các thắc mắc kiểu này của các bạn: nói chung là mọi tình huống khó xử trong việc sử dụng Excel đối với mọi đối tượng. Chỉ có điều các bạn nên tìm đúng chỗ để post lên những thắc mắc của mình thì sẽ được giải đáp nhanh hơn.

Ý kiến bạn MaiKa rất chân thành, và ý kiến của KKBS cũng rất chân thành nhưng WKT là nơi "đất lành ... chim đậu", chúng ta nên HELP chứ để cùng nhau tiến bộ. Tất nhiên, chúng ta cần phát huy nội lực và tận dụng ngoại lực thì được cả hai lực thì quả là " tuyệt cú mèo..."

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA