điều chỉnh thông tin ghi sai trên HS đăng ký MST thu nhập cá nhân

• Thread starter hoangha90
  • Ngày gửi
H

hoangha90

Guest
5/9/09
63
1
0
40
nga son
Trường hợp, người lao động phát hiện có sai sót thông tin trong Bảng kê hồ sơ ĐKT đã có MST hoặc trong thẻ MST thì TCTTN cần có yêu cầu điều chỉnh thông tin (bằng văn bản) gửi cơ quan thuế kèm hồ sơ điều chỉnh bổ sung.
Sau khi điều chỉnh xong thông tin của từng người lao động, Cơ quan thuế sẽ cập nhật lại thông tin, in thẻ MST mới và chuyển trả cho TCTTN để trả cho người lao động.
Có bạn nào biết viết văn bản gửi lên cơ quan thuế không ?chỉ mình với cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Trường hợp, người lao động phát hiện có sai sót thông tin trong Bảng kê hồ sơ ĐKT đã có MST hoặc trong thẻ MST thì TCTTN cần có yêu cầu điều chỉnh thông tin (bằng văn bản) gửi cơ quan thuế kèm hồ sơ điều chỉnh bổ sung.
Sau khi điều chỉnh xong thông tin của từng người lao động, Cơ quan thuế sẽ cập nhật lại thông tin, in thẻ MST mới và chuyển trả cho TCTTN để trả cho người lao động.
Có bạn nào biết viết văn bản gửi lên cơ quan thuế không ?chỉ mình với cám ơn nhiều.

nếu thông tin sai thì bên thuế có cái form xin điều chỉnh ý bạn à. Bên mình cũng đã bị 1 lần sai thông tin. Điền vào form đó rồi ký xác nhận, đóng dấu là xong. Nhưng mà 1 người sai thì điền vào 1 tờ form, người khác tờ khác.. banj lên cơ quan thuế mà lấy form.

H

hoangha90

Guest
5/9/09
63
1
0
40
nga son
cám ơn bạn nhé .nhưng mình có lên chi cục thuế hỏi rồi họ nói không có ,bạn có không cho mình với cám ơn(form đó)

H

hoangha90

Guest
5/9/09
63
1
0
40
nga son
nếu thông tin sai thì bên thuế có cái form xin điều chỉnh ý bạn à. Bên mình cũng đã bị 1 lần sai thông tin. Điền vào form đó rồi ký xác nhận, đóng dấu là xong. Nhưng mà 1 người sai thì điền vào 1 tờ form, người khác tờ khác.. banj lên cơ quan thuế mà lấy form. bạn có form ko cho mình đi chi cuc thuế bên mình họ nói không có tự mình về công ty làm nhưng mình không biết làm sao đây?bạn làm ơn hãy giúp tôi với

B

bnw2006

Trung cấp
27/11/08
163
0
16
HCM
nếu thông tin sai thì bên thuế có cái form xin điều chỉnh ý bạn à. Bên mình cũng đã bị 1 lần sai thông tin. Điền vào form đó rồi ký xác nhận, đóng dấu là xong. Nhưng mà 1 người sai thì điền vào 1 tờ form, người khác tờ khác.. banj lên cơ quan thuế mà lấy form.

Nếu không có form thì tạo lấy form, chẳng cần máy móc làm gì chỉ cần có các thông tin cơ bản: MST cơ quan CTTN; biểu bao gồm: cột "số tt", cột "mã số thuế người được cấp (nếu có mst hoặc CMND nếu chưa được cấp)", cột "thông tin đã có", cột "thông tin cần điều chỉnh", như vậy CQ Thuế cũng dễ cập nhật.
Thông tin đề cùng nhau tiến bộ!

B

bui huyen trang

Guest
15/9/09
1
0
0
Ha Noi
bachelorgirl ơi, cho mình hỏi một chút nhé trong cái form 08-MST có phần địa chỉ trụ sở chính thì mình khai như thế nào nếu mình phần trên mình điền tên cá nhân? Cảm ơn bạn

B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
phần đấy bỏ qua cũng đc bạn à, cơ bản là cái tên, MST cùng các thông tin cần điều chỉnh bên dưới ấy chứ

H

Hoa lavender

Guest
10/8/13
3
0
1
Long Thành, Đồng Nai
Mình đã ghi đầy đủ thông tin vào form cũng đã cho cá nhân người được điều chỉnh ký tên, vậy mình có cần làm một form khác cho giám đốc công ty mình ký và đóng dấu rồi mới gửi cho cơ quan thuế hay chỉ cần form 08-MST đã có chữ ký của cá nhân là được ạ? nhờ mọi người giải đáp hộ, mình xin cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA