Huỷ đăng ký giảm trừ gia cảnh

• Thread starter bachelorgirl
  • Ngày gửi
B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Chào các bác,

Các bác có ai biết cho em hỏi về việc huỷ đăng ký giảm trừ gia cảnh. CHả là bên em đã làm xong hồ sơ giảm trừ gia cảnh thì có một nhân viên lại muốn huỷ đăng ký đó để làm nhường đối tượng giảm trừ cho người thân. Giờ phải làm thế nào để huỷ cái đối tương đã đăng ký giảm trừ không?

Em cám ơn các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Làm lại mẫu đăng ký người phụ thuộc (mẫu 16 - bổ sung) nộp cho cơ quan thuế nơi quán lý doanh nghiệp là ổn

• Like
Reactions: hokado
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các bác,

Các bác có ai biết cho em hỏi về việc huỷ đăng ký giảm trừ gia cảnh. CHả là bên em đã làm xong hồ sơ giảm trừ gia cảnh thì có một nhân viên lại muốn huỷ đăng ký đó để làm nhường đối tượng giảm trừ cho người thân. Giờ phải làm thế nào để huỷ cái đối tương đã đăng ký giảm trừ không?

Em cám ơn các bác

Quan trọng nhất là cơ quan bạn khi tính thuế của cá nhân đó không giảm trừ nòi phụ thuộc là đc, không đăng ký mà giảm trừ thì mới đáng nói chứ

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Quan trọng nhất là cơ quan bạn khi tính thuế của cá nhân đó không giảm trừ nòi phụ thuộc là đc, không đăng ký mà giảm trừ thì mới đáng nói chứ
Không đăng ký lại, đến khi cơ quan thuế yêu cầu giải thích vì sao một người phụ thuộc lại đăng ký giảm trừ cho 02 nơi, thì "cấm có mà kêu"

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
cả nhà cho em hỏi với a xếp của em thuộc đối tượng chịu thuế TNCN,người thân của ông ở VN thì ko có em muốn hỏi là đang ký giảm trừ cho người thân của ông ở bên nước ngàoi đc ko a?mong cả nhà giúp đỡ

B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Làm lại mẫu đăng ký người phụ thuộc (mẫu 16 - bổ sung) nộp cho cơ quan thuế nơi quán lý doanh nghiệp là ổn

Tức là đã xong hồ sơ giảm trừ người phụ thuộc là con cho nhân viên bên em. Nhưng nhân viên đó lại muốn để con là đối tượng giảm trừ cho vợ mình. Nên mới mún huỷ đăng ký phụ thuộc con. Cái mẫu 16 bổ sung ý em chỉ thấy đăng ký, không thấy báo huỷ bác ơi. Bác giúp em cái

V

vpltsl

Sơ cấp
anh ơi, làm mẫu 16 bổ sung như thế nào a. Nếu em hủy giảm trừ hết thì em để mẫu 16 trống a. hay em điền thời gian kết thúc là đến tháng mình cắt giảm trừ a? Em đang phân vân quá, không biết làm thế nào.
Anh chị giúp em nha. Em cũng đang cần gấp. Thanks anh chị nhiều.

L

lananhobt

Sơ cấp
24/2/11
8
0
0
Hà Nội
Ðề: Huỷ đăng ký giảm trừ gia cảnh

Em cũng có trường hợp giống bạn bachelorgirl có chú ở công ty em đã đăng kí giảm trừ 2 con mà chú muốn hủy giảm trừ để đăng kí giảm trừ bên vợ thì em làm thế nào ạ mong các bác giúp đỡ ạ

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Huỷ đăng ký giảm trừ gia cảnh

Em cũng có trường hợp giống bạn bachelorgirl có chú ở công ty em đã đăng kí giảm trừ 2 con mà chú muốn hủy giảm trừ để đăng kí giảm trừ bên vợ thì em làm thế nào ạ mong các bác giúp đỡ ạ
Bạn tham khảo topic này

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chào m.n,

Hiện nay công ty mình có 01 bạn mới vào, vì chưa đăng ký Người Phụ Thuộc bao giờ nên nhập sai thông tin của Người Nộp thuế & Người phụ thuộc (sai tên cha và tên con), tuy nhiên vẫn được cơ quan thuế cấp mã số thuế người phụ thuộc.

Bây giờ mình làm sao để sửa lại thông tin cho đúng & thủ tục như thế nào vậy ạ?

Cảm ơn m.n!

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
Chào m.n,

Hiện nay công ty mình có 01 bạn mới vào, vì chưa đăng ký Người Phụ Thuộc bao giờ nên nhập sai thông tin của Người Nộp thuế & Người phụ thuộc (sai tên cha và tên con), tuy nhiên vẫn được cơ quan thuế cấp mã số thuế người phụ thuộc.

Bây giờ mình làm sao để sửa lại thông tin cho đúng & thủ tục như thế nào vậy ạ?

Cảm ơn m.n!

@Thủy BB là người làm trực tiếp và nắm chắc nhất còn hỏi thì mọi người sao biết Thủy ơi....

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
cả nhà cho em hỏi với a xếp của em thuộc đối tượng chịu thuế TNCN,người thân của ông ở VN thì ko có em muốn hỏi là đang ký giảm trừ cho người thân của ông ở bên nước ngàoi đc ko a?mong cả nhà giúp đỡ

Trời... giảm trứ cho người phụ thuộc... nôm na là khoản thu nhập không bị đưa vào tính thuế TNCN do phải nuôi người phụ thuộc đó... vậy thì thu nhập VN mà mang đi nuôi người ở nước ngoài cũng lạ à nghen...

Sửa lần cuối:
H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
Chào các bác,

Em cám ơn các bác

Bình thường mà bạn... có đăng ký mới, đăng ký bổ sung thì cũng có đăng ký giảm hoặc điều chỉnh... có mẫu đầy đủ hết..

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB là người làm trực tiếp và nắm chắc nhất còn hỏi thì mọi người sao biết Thủy ơi....
Bé kia làm mà bị sai, Th giải quyết dùm thôi. Giờ thì cũng ok r :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA