Thủ tục đề nghị cơ quan Thuế xuống Quyết toán ??? (Gấp lắm rồi)

• Thread starter Small_candle
  • Ngày gửi
S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Công ty SC thành lập từ cuối năm 2002, sắp tới sẽ chuyển sang quận khác + có thành viên xin rút vốn. Bây giờ, muốn được cơ quan Thuế xuống quyết toán từ 2002 đến 2004 thì SC phải làm những thủ tục gì ?

Thanks các bác trước nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Small_candle nói:
Công ty SC thành lập từ cuối năm 2002, sắp tới sẽ chuyển sang quận khác + có thành viên xin rút vốn. Bây giờ, muốn được cơ quan Thuế xuống quyết toán từ 2002 đến 2004 thì SC phải làm những thủ tục gì ?

Thanks các bác trước nha
Nếu chỉ mời thuế xuống quyết toán bạn chỉ cần làm hai việc:
1> Trao đổi trước với cán bộ chuyên quản thuế đơn vị mình
2> Làm công văn mời thuế xuống quyết toán
chúc thành công

H

hahoaian

Guest
7/10/06
37
0
0
Vũng Tàu
Bạn phải làm một công văn, nêu rõ lý do, thời kỳ cần quyết toán thuế và gửi tới cục thuế nơi cơ quan bạn đóng trụ sơ, chính là nơi mà cơ quan ban đăng kí thuế. có chữ kí và dấu xác nhận của giám đốc và dĩ nhiên là có cả KT trưởng nữa. Chúc bạn thành công!

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
hahoaian nói:
Bạn phải làm một công văn, nêu rõ lý do, thời kỳ cần quyết toán thuế và gửi tới cục thuế nơi cơ quan bạn đóng trụ sơ, chính là nơi mà cơ quan ban đăng kí thuế. có chữ kí và dấu xác nhận của giám đốc và dĩ nhiên là có cả KT trưởng nữa. Chúc bạn thành công!

Nếu không có kế toán trưởng thì sao bạn? Chắc là thôi! Mà bạn cho hỏi ở HCM có thể quyết toán một lần 4 năm được không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA