Cách làm form nhập được dữ liệu vào subform

• Thread starter thangit4
  • Ngày gửi
T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
Em muốn làm một form nhập dữ liệu có combobox chọn khu công nghiệp, sau đó nó sẽ hiện ra danh sách tên các công ty ở khu công nghiệp đó trong listbox, ta chọn một tên công ty bất kỳ thì cho hiện thông tin của công ty đó hoặc ngày kiểm tra len subform. subform này cho phép ta thêm sửa xóa được. Em không biết làm cách nào xin các anh chị chỉ dẫn em cách làm mới ạ.
Em làm được form cbokhucongnghiep lien ket dc với danh sách công ty, nhưng lại ko lien ket dc vơi subform thong tin cong ty hay ngay kiem tra. :wall:Mong các anh chị chỉ cách làm tường tận cho em ạ Cảm ơn mọi người

Đính kèm

• quanlyPCCC.rar
    202.9 KB · Lượt xem: 338
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

spammail

Guest
Để subfrom cập nhật thông tin từ listbox khi click chọn thì bạn làm như sau:
- Trước tiên bạn set properties của listbox lstcongty thế này đã:
+ Column Count :1
+ Column Widths : 1;0;0 (Mình thấy listbox bạn có Rowsource gồm 3 trường và chỉ hiện trường đầu tiên là tên công ty thôi)
+ Bound Column :1
- Dùng sự kiện Click cho listbox lstCongty có code như sau:
Mã:
Private Sub lstCongty_Click()
    Me.sub_congty.Form.RecordSource = "Select * from Q_khucongnghiep where macongty='" & lstCongty.Column(2) & "'"
End Sub

T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
nhưng bạn ơi vẫn không chạy được mà nó còn báo lỗi luôn dòng code ở đó. Cơ không hiểu tại sao nữa.

T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
Cảm ơn bạn nhưng mà tớ down về mà thấy nó vẫn không chạy. cái listbox nó không liên kết được với sub_congty hay sub_ngaykt. Cũng không thể nhập được dữ liệu vào subform đó ạ. Mình muốn khi click vào lstcongty thì ra các thông tin của công ty cho phép sửa xoá nhưng nó chẳng ra cái gì cả bạn ah. Bạn chỉ mình cách làm chi tiết hơn nữa được không ạ. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

S

spammail

Guest
Ặc, mình sorry. Nhầm lẫn chút rồi. Huhu.Column Count :3 mới đúng. :wall: :wall: :wall:
Lstcongty của bạn gồm 3 cột, nhưng bạn chỉ hiện 1 cột têncty.
Số Column index của lstcongty là 0,1,2
-->lstCongty.Column(2) là lấy thông tin cột thứ 3 (macongty)

Sửa lần cuối:
T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
Cảm ơn spammail nhưng mình down bài của bạn sửa hộ mình về nó vẫn không chạy được nó chỉ hiện thị được mã công ty trên subform thôi không thấy hiện thị thông tin của công ty đó lên sub_cong ty gì cả.Nó phải hiện thị hết thông tin của công ty mình chọn lên sub_congty mới đúng ạ, và có thể sửa xóa được luôn lên sub_congty cơ. Hay máy của mình bị hư nhỉ?
Spammail giúp mình chi tiết hơn được không ạ. Cảm ơn spamail.
Ah mình muốn làm giống cái bài này nè spammail:015:

T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
đây nè spammail mình muốn làm giống cái bài này. mà mình nghiên cứu làm mãi chẳng làm được chán quá

Đính kèm

• utf-8__QL Sinh Vien DH.rar
    187.5 KB · Lượt xem: 346
T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
Cảm ơn spammail mình đã thấy bài của bạn sửa cho mình rồi mình sẽ làm lại và nghiên cứu cách làm của bạn. Cảm ơn bạn nhiều lắm:015:

T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
Spammail giúp em một lần nữa. Em làm giống cái của spammail mà sao nó không thể nhập được dữ liệu vào subform được.:wall::wall::wall: Em cũng đã viết code vào mà không hiểu sao nó không thể nhập dữ liệu vào được form sub_congty_kt được. spmamail giúp mình với. Cảm ơn spammail nhiều lắm
:015:

T

thangit4

Guest
4/9/09
8
0
0
cau dien
quên file đây ạ

Đính kèm

• quanlyPCCC.rar