Hình thức kế toán

• Thread starter thuylinh09
  • Ngày gửi
T

thuylinh09

Sơ cấp
7/9/09
11
0
0
Bà Rịa-Vũng Tàu
Cho em hỏi năm 2008 công ty em chị kế toán cũ dùng hình thức nhật ký chung. Đến năm 2009 thì em làm theo hình thức chứng từ ghi sổ được không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Được bạn ạ.chọn hình thức nào thì làm xuyên suốt kỳ báo cáo đó.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
vẫn được, tuy nhiên bạn nên nghiên cứu đặc điểm, quy mô hoạt động của doanh nghiệp mình để áp dụng cho đúng và hiệu quả
theo nguyên tắc nhất quán:
"các chính sách và phương pháp kế toán doanh nghiệp đã chọn phải được áp dụng thống nhất ít nhất trong 1 kỳ kế toán năm. trường hợp có thay đổi chính sách và phương pháp kế toán đã chọn thì phải giải trình lý do và ảnh hưởng của sự thay đổi đó trong phần thuyết minh báo cáo tài chính"

T

thuylinh09

Sơ cấp
7/9/09
11
0
0
Bà Rịa-Vũng Tàu
Vậy là trong báo cáo tài chính mới thuyết minh thay đổi hình thức kế toán. Còn hiện tại có phải báo cho cơ quan thuế không ạ?

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Vậy là trong báo cáo tài chính mới thuyết minh thay đổi hình thức kế toán. Còn hiện tại có phải báo cho cơ quan thuế không ạ?

bên mình làm thì thây đổi phải báo cho cơ quan thuế đấy bạn ạ.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Theo kinh nghiệm của mình thì nếu đơn vị nào áp dụng phần mềm kế toán thì trên TMBCTC ghi là: Hình thức kế toán trên máy. Khi đã áp dụng hình thức này không ai bắt bẻ được là hình thức NKC, CTGS ... hay gì cả, miễn làm sao in sổ sách, báo cáo được theo quy định hiện hành.
Thân

L

leloimotminh

Guest
17/9/09
5
0
0
Go Vap
Các bác ơi giúp em với. Cty em làm sổ sách kế toán theo hình thức CTGS(Qd 48). Mà em không biết làm. kính mong bác nào có file thì send cho em với.Em xin cảm ơn:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA