Nộp thiếu thuế TNDN tam nộp

• Thread starter dttmai1981
  • Ngày gửi
D

dttmai1981

Guest
15/7/04
16
0
1
Xin chào cả nhà!
Xin các bạn chỉ giáo chút nhé!
Doanh nghiệp mình trong tờ đăng ký tạm nôp thuế TNDN mỗi quý là 1.050.000đ, nhưng trong trong giấy nộp tiền vào NSNN của Quý 2 chỉ nộp có hai tháng của quý là 700.000 đ thôi. Trong BCTTC năm mình lại quyết toán đủ số thuế tạm nộp là 1.050.000 theo đúng tờ đăng ký. BCTC đã nộp hết rồi, giờ mình mới phát hiện ra là trong quý 2 nộp thiếu số thuế tạm nộp đó. Bây giờ doanh nghiệp mình mới nộp thêm số thuế đó thì có phải sửa lại BCTC không?
Và nộp bầy giờ có bị phạt gì không?
Xin cả nhà chỉ giúp nhé.
Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Việc đầu tiên bây giờ là bạn đi nộp ngay số thuế TNDN còn thiếu đó.

BCTC không phải sửa lại vi số liệu về số thuế TNDN phải nộp vẫn đúng, chỉ tội là chưa nộp đủ mà thôi.

Còn vấn đề nộp phạt thì khi nào nhận được Công văn của Cơ quan thuế hẵng hay, lúc đó nộp cũng chưa muộn. Đừng lo quá nhé!

dttmai1981 nói:
Xin chào cả nhà!
Xin các bạn chỉ giáo chút nhé!
Doanh nghiệp mình trong tờ đăng ký tạm nôp thuế TNDN mỗi quý là 1.050.000đ, nhưng trong trong giấy nộp tiền vào NSNN của Quý 2 chỉ nộp có hai tháng của quý là 700.000 đ thôi. Trong BCTTC năm mình lại quyết toán đủ số thuế tạm nộp là 1.050.000 theo đúng tờ đăng ký. BCTC đã nộp hết rồi, giờ mình mới phát hiện ra là trong quý 2 nộp thiếu số thuế tạm nộp đó. Bây giờ doanh nghiệp mình mới nộp thêm số thuế đó thì có phải sửa lại BCTC không?
Và nộp bầy giờ có bị phạt gì không?
Xin cả nhà chỉ giúp nhé.
Cảm ơn nhiều!

D

dttmai1981

Guest
15/7/04
16
0
1
Cảm ơn Nguyễn Tú Anh nhé! Mình sẽ đi nộp ngay số thuế nộp thiếu đó.

A

ACMC

Guest
11/5/05
23
0
0
50
Hanoi
Chuẩn mực kế toán số 17

1. Vui lòng hướng dẫn cách Post bài lên Forum.
2. Bạn đã đọc chuẩn mực KT số 17 về Thuế TNDN chưa? mình không hiểu rõ, nếu biết xin vui lòng chỉ giúp

Cảm ơn nhiều

H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Mình nôp châm thuê TNDN tạm tính thì mưc phạt sẽ là bao nhiêu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA