Vốn kinh doanh trên Bảng CDKT

• Thread starter accountant191186
  • Ngày gửi
A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
Các bác ơi cho em hỏi với ạ.
Trên bảng cân đối kế toán năm 2007 của công ty em Kế toán ghi là 50triệu, Đó là con số thực chất hoạt động, Vậy có đúng không, trong khi vốn điều lệ của công ty em là 1tỷ9.Nó là công ty cổ phần, nhưng thực chất là tư nhân ạ.
Em mong các bác giúp em giải quyết vụ này với ạ, để em có định hướng cho việc làm sổ sách.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngaykhongnang652

Sơ cấp
27/8/09
34
0
0
Yen Phong-Bac Ninh
trên bảng cân đối kế toán nó có tính chất cân bằng giữa tổng tài sản và tổng nguồn vốn nên số vốn KD là bao nhiêu ko phụ thuộc vào là số nào vì có thể đăng ký kinh doanh là 1,9 tỷ nhưng số vốn góp mới đc 50tr thì vẫn đúng. Quan trọng là ở phần tài sản nó thể hiện ntn.

A

ANGEL1605

Guest
1/7/08
3
0
0
TPHAM
vốn kinh doanh tren bang CDKT

MInh dang ky von bao nhieu thi no k the hien dung tren bang can doi ke toan, mien sao phan tai san va phan nguon von bang nhau la ok, co the la do co dong gop von chua du, nen phan von khong dung nhu da dan ky,

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Tất nhiên là không đúng rồi>
Vốn điều lệ đâu phải các cổ đông đóng góphết được đâu mà phải dựa vào Biên bản họp hội đồng cổ đông để thu vốn góp làm nhiều lần (tuỳ theo ý kiến của cổ đông góp vốn). Nếu năm trước chưa thu hết thì năm năy nên thu hết chứ nhỷ.
Chúc bạn thành công!

A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
Tất nhiên là không đúng rồi>
Vốn điều lệ đâu phải các cổ đông đóng góphết được đâu mà phải dựa vào Biên bản họp hội đồng cổ đông để thu vốn góp làm nhiều lần (tuỳ theo ý kiến của cổ đông góp vốn). Nếu năm trước chưa thu hết thì năm năy nên thu hết chứ nhỷ.
Chúc bạn thành công!

Bác ơi! Công ty của em nếu không thu hết được số vốn cổ phần góp thì có sao không. Có qui định nào đối với công ty cổ phần trong việc giới hạn thời gian vốn góp không ạ.
:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA