Những thủ tục cần làm sau khi công ty thay đổi chủ và địa điểm

• Thread starter thuhang1234
  • Ngày gửi
T

thuhang1234

Guest
19/3/08
13
0
0
47
Ba đình - Hà Nội
Mong cả nhà tư vấn giúp hộ mình vấn đề sau với ạ:
công ty mình trước đây trực thuộc quận Hoàn Kiếm nhưng bây giờ đang làm thủ tục chuyển nhượng chủ sở hữu,thay đổi địa chỉ sang quận Đống Đa.Tên và hình thức kinh doanh vẫn gữi nguyên ạ.Vậy bây giờ cần phaỉ làm những thủ tục gì với cơ quan thuế ở cả hai bên ạ.Mong cả nhà giúp đỡ em trong vụ này ạ.
Xin cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huonghuongth

Guest
6/5/09
31
0
0
Vũng Tàu
Nếu như tên và hình thức kinh doanh vẫn dữ nguyên thì theo mình bạn phải làm mẫu số 08-MST gửi đến cơ quan thuế.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Mong cả nhà tư vấn giúp hộ mình vấn đề sau với ạ:
công ty mình trước đây trực thuộc quận Hoàn Kiếm nhưng bây giờ đang làm thủ tục chuyển nhượng chủ sở hữu,thay đổi địa chỉ sang quận Đống Đa.Tên và hình thức kinh doanh vẫn gữi nguyên ạ.Vậy bây giờ cần phaỉ làm những thủ tục gì với cơ quan thuế ở cả hai bên ạ.Mong cả nhà giúp đỡ em trong vụ này ạ.
Xin cám ơn rất nhiều

Tốt nhất bạn lên sở kế hạoch và đầu tư thành phố HN để xin mẫu về làm thủ tục chuyển đổi địa chỉ. Sau khi đăng ký chuyển đổi song bạn làm công văn xin chuyển trụ sở nộp cho thuế quản lý chỗ bạn làm. photo công chứng giấy phép kinh doanh mới nộp cho bên thuế quận đống đa, trả lại cuốn hóa đơn cũ, làm thủ tục mua hóa đơn mới, làm lại dấu tròn và dấu vuông,... và 1 số thủ tục cần thiết khác (bạn chịu khó hỏi bên cục thuế họ sẽ hướng dẫn chi tiết cho bạn làm) :angel:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA