Làm sao để thông tin tự động ở các sheet

• Thread starter Nimie
  • Ngày gửi
N

Nimie

Guest
12/2/09
2
0
0
35
here
Là thế này, ví dụ sheet 1 mình có cột Number 1 --> 10 kèm tên của 10 người , mà mình có 3 sheet . Làm sao để mình điền thông tin ở sheet 1 mà 2 sheet kia tự động có thông số hệt như sheet 1 , ngoài cách copy thủ công ra thì có làm tự động được không , ai biết chỉ giúp mình với , thanks nhiều :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
Là thế này, ví dụ sheet 1 mình có cột Number 1 --> 10 kèm tên của 10 người , mà mình có 3 sheet . Làm sao để mình điền thông tin ở sheet 1 mà 2 sheet kia tự động có thông số hệt như sheet 1 , ngoài cách copy thủ công ra thì có làm tự động được không , ai biết chỉ giúp mình với , thanks nhiều :1luvu:
đầu tiên bạn tạo một sheet tổng sheet này phải gồm đầy đủ các thông tin như các sheet phụ sau đó ban đánh tên sheet phụ vào sheet tổng và dùng hyperlinkddos để link chúng. nói thế này hơi trừu tượng bạn gửi file kèm theo tớ chỉ cho

T

thanh doan

Guest
15/9/09
2
0
0
Hai phong

B1 Bạn bấm dấu bằng vào ô cần hiển thị kết quả của sheet 2 và 3
B2 Sau đó chọn sheet 1 và nhấp vào ô cần lấy kết quả
B3 Nhấn enter

Làm tương tự với người thứ 2,3... Nếu các tên này liên tục thì bạn chỉ cần chỉ chuột vào góc phải bên dưới màn hình để nó hiện ra dấu cộng màu đen thì bạn nhấp chuột trái và kéo rê xuống là xong

H

hoaianhsivc

Guest
9/4/08
2
0
0
46
Quảng Ngãi
Tổng hợp dữ liệu từ nhều sheet

Thân chào các bạn!
Tình hình là vầy. Nhờ các bạn chỉ giúp
Mình có 1 file excel rất là nhiều sheet (khoảng gần 1000 sheet). Cuối quý/năm Tổng hợp 1 lần. Kết cấu các sheet giống nhau, số lượng nhiều ít khác nhau.
Vấn đề giải quyết:
- Làm 1 file Tổng hợp tự động khi có sheet phát sinh. file tổng hợp có kết cấu tương tự
Hiện đang làm bằng thủ công thì ok, nhưng nhiều quá. Nhờ các bạn giúp đỡ.

H

hoaianhsivc

Guest
9/4/08
2
0
0
46
Quảng Ngãi
File kèm theo. Nhờ các bạn giúp đỡ

Đính kèm

• NXT - Qui 1 - 2009.rar
    78.3 KB · Lượt xem: 203
A

atmt17

Trung cấp
26/9/08
70
1
6
Đồng Nai
Tại sao phải cần làm 3 sheet y chang nhau nhỉ?
Mà nếu như có nhu cầu đó sau không chọn 1 lần 3 sheet rồi gõ, sheet 1 thế nào, bảo đảm 2 sheet kia cũng như vậy. Yêu cầu cấu trúc 3 sheet là như nhau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA