Dịch vụ đặt phòng ks

• Thread starter Ngo Lan Hoa
  • Ngày gửi
N

Ngo Lan Hoa

Sơ cấp
25/8/09
6
0
0
Hà Nội
Các bác ơi! Giúp em với! Công ty em đặt dịch vụ khách sạn cho khách. Khách không trả tiền hết 1 lần. Tổng số tiền của khách phải trả là 28 triệu. Khách trả 15 triệu, 13 triệu vào hai ngày khác nhau và muốn em xuât hoá đơn theo hai ngày ttoán tiền có được không. Em đã xuất hoá đơn cho khách như vậy rồi. Các bác giúp em nhé. Em lo quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
Các bác ơi! Giúp em với! Công ty em đặt dịch vụ khách sạn cho khách. Khách không trả tiền hết 1 lần. Tổng số tiền của khách phải trả là 28 triệu. Khách trả 15 triệu, 13 triệu vào hai ngày khác nhau và muốn em xuât hoá đơn theo hai ngày ttoán tiền có được không. Em đã xuất hoá đơn cho khách như vậy rồi. Các bác giúp em nhé. Em lo quá.

Xuất hóa đơn 2 lần cho 2 ngày thanh tóan, không sao cả. Bạn yên tâm nhé.

N

Ngo Lan Hoa

Sơ cấp
25/8/09
6
0
0
Hà Nội
tour du lịch

Em có hợp đồng làm một tour du lịch trọn gói. Nhưng khách hàng ttoán 2 lần bằng TM. 1 lần 15tr. Lần 2 13tr. Và yêu cầu cty em xuất 2 hoá đơn theo 2 lần thanh toán đó có được ko các bác. Em cảm ơn trước. Các bác hồi âm giúp em với:1luvu:

N

Ngo Lan Hoa

Sơ cấp
25/8/09
6
0
0
Hà Nội
Xuất hóa đơn 2 lần cho 2 ngày thanh tóan, không sao cả. Bạn yên tâm nhé.

các bác ơi vậy em hạch toán như thế nào? Có phải mỗi lần xuất hoá đơn thì vào Nợ 111/có 511,333 ko? Hay phải ghi nhận công nợ phải thu của khách hàng nếu vậy các bác chỉ giúp em cách hạch toán với

H

Huonggiangle

Sơ cấp
8/7/09
7
0
0
Hà Nội
các bác ơi vậy em hạch toán như thế nào? Có phải mỗi lần xuất hoá đơn thì vào Nợ 111/có 511,333 ko? Hay phải ghi nhận công nợ phải thu của khách hàng nếu vậy các bác chỉ giúp em cách hạch toán với

Chao ban
Ban da ky Hop dong voi khach hang thi viec xuat HD lam 1 hay nhieu lan cung duoc, mien sao tong cong lai bang dung so tien tren Hop dong. Moi lan khi xuat HD ban deu phai ghi nhan DT nhu ban dang lam day
N111, 112, 131
C511
C3331

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA