tờ khai thuế GTGT hàng tháng...

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi, mình mới đi làm,m đang làm bc thuế tháng nhưng tháng 9 này cty m ko có đầu ra.cty mình có bán ra nhưng vì khách hàng ko cần lấy hóa đơn nên tháng này ko có HĐ đầu ra nào cả.vì thế khi làm bc thuế tháng này thì tờ"Bảng kê HĐ chứng từ HHDV bán ra" mình ko kê gì,một bộ bc thuế tháng mà thiếu Bảng kê đó có sao ko?và trong trường hợp này bc thuế tháng của mình có cần kê thêm giấy tờ gì cho hợp lý ko?một bộ tờ khai thuế tháng 9 này của mình cần những gì là đầy đủ hả các ban?cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Các bạn cho mình hỏi, mình mới đi làm,m đang làm bc thuế tháng nhưng tháng 9 này cty m ko có đầu ra.cty mình có bán ra nhưng vì khách hàng ko cần lấy hóa đơn nên tháng này ko có HĐ đầu ra nào cả.vì thế khi làm bc thuế tháng này thì tờ"Bảng kê HĐ chứng từ HHDV bán ra" mình ko kê gì,một bộ bc thuế tháng mà thiếu Bảng kê đó có sao ko?và trong trường hợp này bc thuế tháng của mình có cần kê thêm giấy tờ gì cho hợp lý ko?một bộ tờ khai thuế tháng 9 này của mình cần những gì là đầy đủ hả các ban?cảm ơn các bạn!

Có thể mỗi nơi 1 kiểu nhưng khi làm b/c thuế tháng thì chỉ cần Tờ khai thuế GTGT, bảng kê mua vào, bán ra (nếu không có phát sinh thì ko cần in bảng kê cũng được), Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, đợt trước còn phải nộp cả bảng kê xuất nhập tồn,... nhưng giờ thì không cần phải nộp bảng kê này nữa, không biết chi cục thuế nơi bạn quản lý có phải nộp thêm bảng kê này không, có gì bạn phải hỏi thuế nơi bạn quản lý thì mới biết chính xác được. :angel:

kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa

Không phát sinh, hàng tháng vẫn nộp đầy đủ bảng kê hóa đơn mua vào, bán ra, Tờ khai thuế GTGT như các tháng bình thường khác. Ngòai ra, không kèm theo giấy tờ gì khác.

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Có thể mỗi nơi 1 kiểu nhưng khi làm b/c thuế tháng thì chỉ cần Tờ khai thuế GTGT, bảng kê mua vào, bán ra (nếu không có phát sinh thì ko cần in bảng kê cũng được), Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, đợt trước còn phải nộp cả bảng kê xuất nhập tồn,... nhưng giờ thì không cần phải nộp bảng kê này nữa, không biết chi cục thuế nơi bạn quản lý có phải nộp thêm bảng kê này không, có gì bạn phải hỏi thuế nơi bạn quản lý thì mới biết chính xác được. :angel:

Cảm ơn bạn! bạn ơi.nếucty mình bán hàng rồi mà khách hàng ko cần lấy hóa đơn thì mình có phải viết HĐ như bình thường nhưng vẫn lưu cả 3 liên trong quyển HĐ ko?nếu mình chọn cách là kệ, ko kê gì vào"Bảng kê HHDV bán ra".như vậy có bị coi là trốn thuế ko?

kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
Cảm ơn bạn! bạn ơi.nếucty mình bán hàng rồi mà khách hàng ko cần lấy hóa đơn thì mình có phải viết HĐ như bình thường nhưng vẫn lưu cả 3 liên trong quyển HĐ ko?nếu mình chọn cách là kệ, ko kê gì vào"Bảng kê HHDV bán ra".như vậy có bị coi là trốn thuế ko?

Nguyên tắc: hàng bán phải mở hóa đơn

V

vitconsmile

Sơ cấp
25/9/09
33
0
0
36
HA NOI

Nếu bạn đã viết hóa đơn thì trước sau gì bạn cũng phải kê vào "Bảng kê HHDV bán ra". Tốt nhất là bạn nên viết hóa đơn tháng nào thì kê khai luôn tháng đó. Bạn tìm hiểu 1 chút thì sẽ thấy rất nhiều khách hàng cần hóa đơn đấy!

K

ketoanvien0294

Guest
13/6/09
43
0
0
38
Hải Phòng
bạn bán hàng rồi thì phải viết hoá đơn, cho dù khách hàng có lấy hoá đơn hay không, nếu không đó có thẻ coi là hành vi trốn thuế đó, bạn vẫn viết bình thường và lưu riêng hoá đơn đó

B

bibopin

Guest
17/8/09
1
0
1
Tp.HCM
Báo cáo thuế hàng tháng tại 1 đơn vị hoạt động sản xuất kinh doanh thì phải có đủ bản kê đầu vào, đầu ra. Nếu ko có thì cơ quan quản lý thuế sẽ không nhận hồ sơ của bạn đâu.

G

giangnghiahung

Sơ cấp
12/3/09
45
0
0
43
Nam Định - Tp. HCM

Khách hàng nào mà phí thế nhỉ:004:, bán hàng thì phải xuất hoá đơn, họ không lấy thì mình cứ để trong cùi luôn, và đã xuất HĐ thì phải kê khai, nếu không có HĐ thì Doanh thu của bạn không được coi là hợp lệ rồi. Thuế mà phát hiện ra bán hàng mà không xuất HĐ sẽ phạt Cty cái tội trốn thuế đó.:015:

T

trucxanh87

Sơ cấp
15/11/08
6
0
0
98/42A NAM CHÂU, TP.HCM
ah cho minh hỏi thêm về HĐ GTGT. Công ty mình có nhận 1 phiếu thu jetstar pacific airlines, trong đó ký hiệu và số, có thuế GTGT và phiếu thu dịch vụ ngân hàng làm thẻ cho nhân viên. vậy mình có khia trong tờ khia như hóa đơn GTGT vậy?

Rất mong sự hỗ trợ của các bạn?

T

trinhhaiyen

Guest
15/10/07
84
1
0
Hà Nội
Cái phiếu thu đó là hóa đơn đặc thù của hàng không mà. Bạn cứ kê khai như bình thường nhé

T

trucxanh87

Sơ cấp
15/11/08
6
0
0
98/42A NAM CHÂU, TP.HCM
ah cho mình hỏi thêm về phiếu thu dịch vụ ngân hàng làm thẻ ATM cho nhân viên, cũng có số hóa đơn vậy minh có kê khai k vậy?
Cám ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của mọi người!

B

bom86

Guest
25/9/09
2
0
0
37
Thuy truong, thai thuy
Hdgtgt

Bạn phải hieu rang tren to khai thue, phan ke khai tat ca phai dua tren HD. Phieu thu do cua ban du co ghi so tien thue nhung cung se ko dc ke vao. co chang no chi dc tinh vao chi phi hop ly de sau nay minh hach toan thoi. Ok

V

vothikimchi

Sơ cấp
8/9/09
3
1
0
Đa Nang
theo mình thì ko đâu bạn ơi. Nếu là phiếu thu thì ko thể nào lấy thuế đc đâu chỉ khi nào trên đó ghi "phiếu thu( hóa đơn GTGT)" thì mới được lấy thuế

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
- Phiếu thu của hãng hàng không chính là hóa đơn GTGT của hãng hàng không. Lúc đầu mới vào nghề mình cũng không chắc lắm nên đã làm công văn hỏi. Bạn nào cần thì scan gửi cho.
- Phiếu thu phí dịch vụ của ngân hàng thoả mãn các điều kiện trong CÔNG VĂN SỐ 695TCT/PCCS VỀ VIỆC SỬ DỤNG CHỨNG TỪ THU PHÍ DỊCH VỤ NGÂN HÀNG IN BẰNG MÁY VI TÍNH DO TỔNG CỤC THUẾ BAN HÀNH thì cũng được xem là hóa đơn GTGT.
Đối với hóa đơn GTGT thì bạn được kê khai để khấu trừ thuế.
Mình gửi kèm công văn 695 các bạn xem nhé.

Đính kèm

• CV 695 chung tu thu phi NH.rar
    394.5 KB · Lượt xem: 20

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA