Bảng kê HĐ, HHDV bán ra...

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi.nếucty mình bán hàng rồi mà khách hàng ko cần lấy hóa đơn thì mình có phải viết HĐ như bình thường nhưng vẫn lưu cả 3 liên trong quyển HĐ ko?nếu mình chọn cách là kệ, ko kê gì vào"Bảng kê HHDV bán ra".như vậy có bị coi là trốn thuế ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các bạn ơi.nếucty mình bán hàng rồi mà khách hàng ko cần lấy hóa đơn thì mình có phải viết HĐ như bình thường nhưng vẫn lưu cả 3 liên trong quyển HĐ ko?nếu mình chọn cách là kệ, ko kê gì vào"Bảng kê HHDV bán ra".như vậy có bị coi là trốn thuế ko?
tất nhiên là bạn vẫn phải viết Hoá đơn gtgt rui nêu ko xuất mai mốt thuế cũng đánh dấu ? cho cty bạn rui :015:

N

ngthituyet

Guest
1/5/08
21
0
1
36
q9
Bạn cứ xuất bình thường, 2 liên kia khách hàng ko lấy thì bạn lưu riêng ra chỗ khác, coi như họ đã lấy hóa đơn. Bạn có thể ko xuất cũng được, vấn đề là bạn phải cân đối được đầu ra và đầu vào thôi.

A

ANHQUOC9999

Guest
30/5/09
2
0
0
BINH DUONG
Mình cũng đồng ý với ý kiến của ngthituyet.vd:có 3 khách hàng không lấy hoá đơn bạn chỉ cần xuất một hoá đơn cho một khách hàng ,còn 2 khách hàng kia mình ko xuất (trốn t...) cũng được. nhưng làm phải cân đối tuỳ theo tình hình của công ty bạn . đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi. còn làm thế nào là tuỳ bạn

B

bom86

Guest
25/9/09
2
0
0
37
Thuy truong, thai thuy
Bang ke HD HHDV ban ra...

HHDV ban ra ma khach hang ko lay HD la chuyen binh thuong ban ah. Nhung van de o cho neu cty ban dieu chinh dc HD(tuc la cty luon co mot luong hang ngoai ko co Hd dau vao) thi ban ko viet nhug HD nay van dc. Nhung neu ko nhung mat hang ban ra thuoc HD dau vao cua ban thi du khach ko lay ban van phai viet, vi dau vao va dau ra phai can doi neu ko THUE se so gay ban day.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA