khi nào nộp thuế tndn

• Thread starter chuot tuoi
  • Ngày gửi
C

chuot tuoi

Guest
25/9/09
3
0
0
36
ben tre
Mình cũng vừa ra trường kinh nghiệm chưa nhiều, mình muốn hỏi khi nào thì nộp thuế tndn, không nộp có được không, hình thức nộp như thế nào.Cty mình là cty vận tải,thuế tndn có quan trọng như thế nào vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình cũng vừa ra trường kinh nghiệm chưa nhiều, mình muốn hỏi khi nào thì nộp thuế tndn, không nộp có được không, hình thức nộp như thế nào.Cty mình là cty vận tải,thuế tndn có quan trọng như thế nào vậy
thuế TNDN được chia làm 4 quy /năm , hàng quy bạn sẽ nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN và nếu có phát sinh thi nộp tiền thuế TNDN tạm cho kho bạc , cuôi năm quyết toán thuế TNDN nếu còn nộp thiếu thuế TNDN thi nộp thêm số tiền thiếu con nếu nộp dư thi để cấn trừ dần cho các kì tới
thân :015:

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok

Như bạn La An nói. Nhưng mình bổ sung thêm phần thời gian nộp tờ khai tạm tính.
Bạn làm tờ khai tạm tính không quá 30 ngày của quý tiếp theo.
Vd: Hết quý 3 là ngày 30/09. TK tạm tính quý 3 bạn được phép làm trong 30 ngày tiếp theo. (Tốt nhất là làm cùng với TK GTGT cho khỏi quên)
Nếu nộp trể sẽ bị phạt đó. Không làm thì thuế sẽ làm 1 cái công văn yêu cầu nộp Tk, rồi yêu cầu giám đốc doanh nghịêp lên giải trình rồi cuối cùng vẫn bị phạt thôi.
Nhớ làm đúng thời hạn nhé

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
H

hanchuong

Guest
5/7/09
2
0
0
Ha Noi
Cho mình hỏi:
_Thuế TNDN cua công ty minh tính theo quí như thế nào?:Công ty mình thành lập 25 tháng 06 năm 2009.
_ Cty mình la TNHH 1 Thành Viên thì nôp tờ khai TNDN theo mau nao?
Mình mới học kế toán nên củ chuối lắm,mong các bạn chỉ giáo.
Cám ơn nhiếu.!!

N

ngocbich16987

Guest
cac anh chi oi cho e hoi, ban e co mot manh dat nguoi dung ten la ban ay bay gio ban ay muon xay len de lam cong ty , vay ban ay co can phai lam hop dong cho cong ty thue ko? khi cong ty xay xong co phai so tien tren duoc dua vao chi phi cua cong ty ko?

H

huongthuy856

Sơ cấp
8/7/09
22
0
0
tp.HCM
Bởi vì công ty bạn mới thành lập nên nộp Tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu 01A/TNDN. Bạn sẽ tính lời (lỗ) của quý đó rồi nộp thuế thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA