HĐ GTGT đầu vào sai thì phải làm thế nào

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Chào các Anh Chị! Em có một vấn đề muốn hỏi Anh, Chị đó là: Cty em mua hàng và nhận HĐ nhưng lúc em nhận được HD thì em lại phát hiện là HĐ đó đã ghi sai ĐC của CTy em vậy bây giờ em phải làm sao ah? Mong các Anh, Chị giúp giùm Em, Em cảc ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Bạn nên báo cho khách hàng để họ làm thủ tục hủy cái hoá đơn đó đi và xuất cái mới cho cty bạn thui

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Chào các Anh Chị! Em có một vấn đề muốn hỏi Anh, Chị đó là: Cty em mua hàng và nhận HĐ nhưng lúc em nhận được HD thì em lại phát hiện là HĐ đó đã ghi sai ĐC của CTy em vậy bây giờ em phải làm sao ah? Mong các Anh, Chị giúp giùm Em, Em cảc ơn

có 2 cách : 1là bạn ko nhận hóa đơn đó, yêu cầu bên bán xuất lại hoá đơn mới cho bạn
2 là bạn yêu cầu bên bán làm biên bản điều chỉnh hoá đơn do sai địa chỉ.
tuỳ bạn chọn.

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
có 2 cách : 1là bạn ko nhận hóa đơn đó, yêu cầu bên bán xuất lại hoá đơn mới cho bạn
2 là bạn yêu cầu bên bán làm biên bản điều chỉnh hoá đơn do sai địa chỉ.
tuỳ bạn chọn.

cảm ơn maytim83, nhưng mà lúc em báo cho họ để họ xử lý thì họ bảo em làm biên bản huỷ, mà em lại vừa mới ra trường nên chưa biềt phải viết biên bản huỷ HĐ như thế nao vậy Anh, Chị có thể Giúp em với ah!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
cảm ơn maytim83, nhưng mà lúc em báo cho họ để họ xử lý thì họ bảo em làm biên bản huỷ, mà em lại vừa mới ra trường nên chưa biềt phải viết biên bản huỷ HĐ như thế nao vậy Anh, Chị có thể Giúp em với ah!
Bên bán sao có thể vô trách nhiệm vậy nhỉ?hủy hóa đơn là do bên bán thu hồi và hủy chứ?em chỉ có nhiệm vụ thông báo cho họ biết hóa đơn đó sai chỗ nào,để họ làm biên bảng hủy Hóa đơn.Vì hóa đơn đó là của cty họ bán hàng và viết cho cty em.Nên họ viết sai sót hay nhầm lẫn thì họ phải có trách nhiệm là hủy hóa đơn và viết hóa đơn khác thay thế cho Khách hàng.Mẫu biên bản hủy hóa đơn em xem dưới đây.

Đính kèm

• bien ban huy hoa don.doc
    35.5 KB · Lượt xem: 59
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa việt nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------***----------

BIÊN BẢN
( V/V: Hủy HĐTC )

Hôm nay, ngày..... tháng....... năm ....

Chúng tôi gồm:
Bên bán hàng :
Địa chỉ :
Điện thoại:
Mã số thuế:
Đại diện : ông (Bà) Chức vụ :
Bên mua hàng:
Địa chỉ:
Điện thoại:
Mã số thuế:
Đại diện : ông (Bà) Chức vụ :

Cùng nhất trí hủy hóa đn tài chính :
Số …………… , Xêri ……ngày … tháng ….năm ….
Tổng giá trị tiền : ……………..VNĐ
trong đó: Tiền hàng : ……….. VNĐ Tiền thuế: ……….. VNĐ
Lý do hủy: ………………………………
Hóa đn hủy được viết lại bằng hóa đơn mới ( nếu có viết lại)
Số: ……. ; Xêri : …….. ; Ngày … tháng … năm …..
Tổng giá trị tiền : ………. VNĐ
Trong đó: Tiền hàng : …….. VNĐ Tiền thuế: ……. VNĐ

Biên bản được lập thành 02 bn, có giá trị ngang nhau, mỗi bên giữ 01 bản./.

Đại diện bên bán hàng Đại diện bên mua hàng
(ký tên,đóng dấu) (ký tên,đóng dấu)

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Cảm ơn các anh chị em là làm được biên bản huỷ hđ rồi ah!

Q

qh2009

Sơ cấp
19/6/09
28
0
1
Hà Nội
nam 2003 co cong van huong dan duoc chinh sua hoa don viet sai. Hinh nhu co quy dinh moi cua nam 2009 la ko duoc chinh sua nua thi phai. Co ai biet quy dinh nao ko vay?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA