vpls có phải nộp thuế hay không?

• Thread starter vpls
  • Ngày gửi
V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
Cho Em hỏi là VĂN PHÒNG LUẬT SƯ thì có phải nộp loại thuế nào không? VP chủ yếu là thu tiền từ các dịch vụ: Tư vấn, soạn đơn, trợ giúp pháp lý....Sếp của em chẳng nói gì hết. Em chỉ sợ có việc gì thì em Lãnh nợ nên em mới hỏi các anh chị. Xin được giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cho Em hỏi là VĂN PHÒNG LUẬT SƯ thì có phải nộp loại thuế nào không? VP chủ yếu là thu tiền từ các dịch vụ: Tư vấn, soạn đơn, trợ giúp pháp lý....Sếp của em chẳng nói gì hết. Em chỉ sợ có việc gì thì em Lãnh nợ nên em mới hỏi các anh chị. Xin được giúp đỡ.
cung con tuy nơi cua bạn làm việc nữa chứ , nếu là cty thi tất nhiên đóng rui , hoặc có thể bên bạn nộp thuế theo dang khoán do thuế quy định

U

UTDIA

Guest
15/4/10
1
0
0
45
cantho
Anh(chị) chi cho em cach quyet toan năm của văn phòng luật sư với...

vinhlong

vinhlong

Cao cấp
31/5/08
240
92
28
Vĩnh Long-Sài Gòn
Nếu văn phòng luật sư chưa lên loại hình doanh nghiệp (DNTN,cty TNHH...) thi thực hiện nộp thuế theo luật thuế TNCN, trước đây còn thực hiện thông tư 134 ngày 23/11/2007 thì vpls chịu thuế TNDN, kể từ ngày 1/1/2009 thì ko còn chịu thuế TNDN nữa mà chuyển qua thuế TNCN. Cỏn lên loại hình doanh nghiệp thì bạn phải thực hiện như cty bỉnh thưòng: kekhai thue GTGT, thu nhap doanh nghiep quy, bao cao tai chinh ...
Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA