Cách tính lương cho tài xế công ty taxi

• Thread starter Ruan Xue
  • Ngày gửi
R

Ruan Xue

Guest
8/9/09
2
0
0
Bac Ninh
Chào tất cả mọi người!
Mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Hôm nay xin được thỉnh giáo mọi người một chút, nếu ai biết thì xin hãy chỉ giáo giùm nhe. Mình mới làm ở công ty taxi, hàng ngày mình phải theo dõi doanh thu của lái xe và cuối tháng tính lương cho họ theo tỷ lệ doanh thu họ thu về trên ngày, nhưng mình chưa biết phải dùng bảng lương như thế nào phù hợp. Ai biết cho mình xin mẫu biểu và chỉ dẫn thêm cho mình với. Cám ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pitsomit

Xấu trai nhất web
lương bên bạn chỉ tính doanh thu x % = lương. Hay là tính cả ngày công+lương % DT nữa.

T

tuli

Guest
9/1/10
3
0
0
Tp.HCM
Lương tài xế

Bên mình cũng làm về vận tải container. Lương tài xế tính theo doanh thu : 10% tiền cước cộng thêm tiền ăn cố định là 50.000đ/ ngày. Vậy phải làm bảng lương , cách tính BHXH như thế nào, xin các bạn tư vấn giụm

M

Meodoian

Sơ cấp
8/1/10
18
1
0
Gầm cầu
Hì hì, vô thấy các bác hỏi từ đời nào không biết có còn cần câu trả lời không nữa.

S

songbinh

Guest
19/2/10
3
0
0
tay ninh
mình cũng muốn hỏi về Vụ lương tài xế lương tài xế container. mà tài xế thì không muốn đóng bảo hiểm XH. Mình định làm HĐLĐ thời vụ cho họ mà không biết phải làm sao? các bác có thể chỉ dùm mình không?
Hoặc có thể trả lời qua email của mình darl_tran@yahoo.com
Cám ơn các bác nhìu nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA