Thủ tục đăng ký thoả ước lao động TT ở HN

• Thread starter mituot2005
  • Ngày gửi
M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Cả nhà cho em hỏi thủ tuc đăng ký thoả ứơc lao động tt lên sở LĐ TBXH TP Hà nội gồm những thủ tục j, em ở quận cầu giấy, Cty có 10 lđ có cần phải đăng ký k? Bác nào đã đăng ký rồi thì hường dẫn em với, em xin cảm ơn các bác trước nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuoiht

Guest
15/5/09
3
0
0
39
Hà nội
Cả nhà cho em hỏi thủ tuc đăng ký thoả ứơc lao động tt lên sở LĐ TBXH TP Hà nội gồm những thủ tục j, em ở quận cầu giấy, Cty có 10 lđ có cần phải đăng ký k? Bác nào đã đăng ký rồi thì hường dẫn em với, em xin cảm ơn các bác trước nha!

Mình cũng đang tìm hiểu về thủ tục đăng ký TULĐTT và NQLĐ, không biết bạn đã có thông tin này chưa:

Việc đăng ký thoả ước lao động tập thể theo Điều 47 của Bộ luật Lao động đã sửa đổi, bổ sung được quy định như sau:

Trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày ký kết thỏa ước lao động tập thể, người sử dụng lao động phải gửi bản thỏa ước lao động tập thể đến Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, nơi có trụ sở chính của doanh nghiệp hoặc tổ chức để đăng ký. Doanh nghiệp trong khu chế xuất, khu công nghiệp, khu công nghệ cao (gọi chung là khu công nghiệp) đăng ký tại Ban Quản lý khu công nghiệp theo ủy quyền của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, nơi có trụ sở chính của Ban Quản lý đó."

THỦ TỤC:
1. Đơn đăng ký thỏa ước lao động tập thể (theo mẫu);
2. Biên bản lấy ý kiến tập thể người lao động hoặc trích Nghị quyết của Đại hội Công nhân viên chức;
3. Bản thỏa ước lao động tập thể của Doanh nghiệp (1 bản).

LỆ PHÍ: Không thu

Read more: http://www.luatgiapham.com/phap-luat/6-dan-su/822-nghi-dinh-so-932002nd-cp.html#ixzz0VwjRIOjp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA