Thu tục đăng ký TSCĐ

• Thread starter cuong do la
  • Ngày gửi
C

cuong do la

Guest
21/9/09
2
0
0
38
nghe an
Các anh các chị ơi giúp em với nì.
Công ty em đã tiến hành xây dựng nhà văn phòng công ty ,nhà kho mà kế toán cũ lại không kê khai tài sản đó với chi cục thuế .Em vừa nhận làm tại đó nên muốn đưa tài sản vào để khấu trừ mà
các anh chị cho em hỏi thủ tục và cách tiến hanh nha
Em xin cảm ơn nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
Các anh các chị ơi giúp em với nì.
Công ty em đã tiến hành xây dựng nhà văn phòng công ty ,nhà kho mà kế toán cũ lại không kê khai tài sản đó với chi cục thuế .Em vừa nhận làm tại đó nên muốn đưa tài sản vào để khấu trừ mà
các anh chị cho em hỏi thủ tục và cách tiến hanh nha
Em xin cảm ơn nha

Hiện nay, một số cơ quan thuế không yêu cầu nộp bảng đăng ký khấu hao tài sản cố định. Khi tài sản hình thành có đầy đủ chứng từ hợp lý, đưa vào phục vụ hđsxkd thì bạn tính khấu hao bình thường. Phương pháp tính khấu hao phải nhất qúan, ít nhất là 1 năm.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Hiện nay, một số cơ quan thuế không yêu cầu nộp bảng đăng ký khấu hao tài sản cố định. Khi tài sản hình thành có đầy đủ chứng từ hợp lý, đưa vào phục vụ hđsxkd thì bạn tính khấu hao bình thường. Phương pháp tính khấu hao phải nhất qúan, ít nhất là 1 năm.

uhm nếu trong năm nay đã đưa vào HDSXKD thi cứ trích khấu hao bình thường. đầu năm sau đăng kí với chi cục thuế

L

LeBinh2205

Guest
9/11/09
1
0
0
My Phuoc
cho em hoi cac bac
co ai co thu tuc va mau de dang ky tai san co dinh khong giup minh voi

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Đính kèm

• DANG KY KHAU HAO TSCD.xls
    20 KB · Lượt xem: 80
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
cho em hoi cac bac
co ai co thu tuc va mau de dang ky tai san co dinh khong giup minh voi
Bạn chỉ cần đăng ký phương pháp khấu hao thôi, chứ ký từng tài sản cố định thì việc đâu làm hết. Mình ví dụ nhé nếu trông năm doanh nghiệp bạn phát sinh tăng khoảng 400 tài sản cố định mà thời gian phát sinh khác nhau vậy mỗi tài sản khi đưa vào sử dụng phải đi đăng ký 1 lần à, theo mình bạn cần hoàn thiện bộ chứng từ tài sản cố định khi nào thuế đến kiểm tra thì mình trình ra, thế thôi
Chúc bạn thành công

D

doanthanhha

Guest
19/3/07
1
0
0
TPHCM
Cty mình có công trình XDCB hoàn thành. Cho hỏi cần thủ tục gì để đưa vào TSCĐ và cón cần đăng ký trích khấu hao với cơ quan Thuế ko? Cty mình ở quận Tân Bình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA