Cách dự tính miễn giảm Thuế TNDN

• Thread starter Vu Hai Anh
  • Ngày gửi
V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
Xin chào cả nhà.
Em đang tính kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp,nhưng tới mục SỐ THUẾ DỰ TÍNH MIỄN GIẢM CÚA DOANH NGHIỆP? thì em bó tay, bác nào biết cứu em với.(Cty em mới thành lập cho lên kê khai theo mẫu 1A thuế TNDN tạm tính).
Cty em ở Thủ Đức vì thế không đuợc miễn giảm thuế TNDN đúng k? Vẫn chịu thuế suất 25% nhỉ.Rất mong các bác chỉ giáo ạh.:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honeyforyou

Guest
4/1/08
16
0
0
45
Hà Nội
Mình nghĩ là vẫn nộp 25%, nhưng được giảm 30% số thuế TNDN phải nộp của quý theo TT 03 của Thứ trưởng BTC.

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Xin chào cả nhà.
Em đang tính kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp,nhưng tới mục SỐ THUẾ DỰ TÍNH MIỄN GIẢM CÚA DOANH NGHIỆP? thì em bó tay, bác nào biết cứu em với.(Cty em mới thành lập cho lên kê khai theo mẫu 1A thuế TNDN tạm tính).
Cty em ở Thủ Đức vì thế không đuợc miễn giảm thuế TNDN đúng k? Vẫn chịu thuế suất 25% nhỉ.Rất mong các bác chỉ giáo ạh.:015:

Thông tư số 03/2009/TT-BTC ngày 13/01/2009 về giảm nộp thuế và gia hạn thời gian nộp thuế đâu có quy định DN ở Thủ Đức là ko được miễn giảm đâu
Nếu công ty bạn đủ điều kiện để miễn giảm, tức là nếu đáp ứng 1 trong 2 điều kiện của TT 03 thì vẫn được miễn giảm bạn ạ

Q

quynhna

Sơ cấp
10/8/09
17
0
0
47
da nang
Tiện thể cho mình hỏi công ty mình thuộc diện miễn thuế TNDN trong vòng 4 năm (cty sản xuất phần mềm) thì mình khai thuế TNDN quí III ntn nhỉ

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Chỉ tiêu 17 bạn ko điền gì vào cả. Phần thuế sẽ trả về giá trị 0
Miễn thuế giảm trừ 30% thuế ưu đãi trên cũng như không thôi mà

Xem nhiều