Hoá đơn đầu vào viết sai mã số thuế

• Thread starter november86
  • Ngày gửi
N

november86

Sơ cấp
12/9/09
24
0
1
Ha noi
Hi,mọi người!Công ty em vừa nhận được 1 hóa đơn VAT tiền ăn uống trị giá hơn 4 triệu nhưng bên bán lại viết sai Mã số thuế cho bên e(Số 6 họ viết thành số 0,hix)HĐ này lại ở tỉnh xa, nên bây giờ không thể yêu cầu họ viết lại cho bên e được ạ!e phải làm sao bây giờ ạ, mong mọi người giúp em với:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Hi,mọi người!Công ty em vừa nhận được 1 hóa đơn VAT tiền ăn uống trị giá hơn 4 triệu nhưng bên bán lại viết sai Mã số thuế cho bên e(Số 6 họ viết thành số 0,hix)HĐ này lại ở tỉnh xa, nên bây giờ không thể yêu cầu họ viết lại cho bên e được ạ!e phải làm sao bây giờ ạ, mong mọi người giúp em với:wall:

Nếu xa không thể điều chỉnh được thì bạn cứ kê giấy than vào mà sửa luôn đi, mình nghĩ số sửa thành số 6 cũng được. Bạn làm thế nào mà đừng để thuế biết là bạn sửa và bạn gọi điện cho bên viết hóa đơn kêu họ cũng sửa lại số 0 thành số 6 luôn cho mình vào liên tím và liên xanh là ok. chúc bạn thành công:015:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Nếu xa không thể điều chỉnh được thì bạn cứ kê giấy than vào mà sửa luôn đi, mình nghĩ số sửa thành số 6 cũng được. Bạn làm thế nào mà đừng để thuế biết là bạn sửa và bạn gọi điện cho bên viết hóa đơn kêu họ cũng sửa lại số 0 thành số 6 luôn cho mình vào liên tím và liên xanh là ok. chúc bạn thành công:015:
Hoalan_chi cũng đồng ý với phamhuynh!,nhưng tốt nhất là nên lập biên bản điều chỉnh lại số 0 thành số 6 và cho cả 2 cũng xác nhận,vậy an toàn hơn!:015:

Sửa lần cuối:
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...

nguy hiểm quá, bạn này có vẻ thích đùa với mấy bác thuế nhỉ?
khó quá thì bạn cứ làm biên bản điều chỉnh có xác nhận của 2 bên như vậy an toàn hơn đó bạn.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
nguy hiểm quá, bạn này có vẻ thích đùa với mấy bác thuế nhỉ?
khó quá thì bạn cứ làm biên bản điều chỉnh có xác nhận của 2 bên như vậy an toàn hơn đó bạn.

hehehe..đúng là hơi nguy hiển cho những kế toán mới vào nghề mà chưa đụng chạm với mấy bác thuế, nhưng cho mình hỏi bạn đã từng làm việc với thuế chưa?làm việc với mấy bác thuế rồi thì bạn sẽ hiểu là những chuyện sai và sửa như thế chỉ là chuyện nhỏ thôi bạn ah. mình hy vọng sẽ trao đổi với bạn nhiều hơn nữa. chúc bạn thành công

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
hehehe..đúng là hơi nguy hiển cho những kế toán mới vào nghề mà chưa đụng chạm với mấy bác thuế, nhưng cho mình hỏi bạn đã từng làm việc với thuế chưa?làm việc với mấy bác thuế rồi thì bạn sẽ hiểu là những chuyện sai và sửa như thế chỉ là chuyện nhỏ thôi bạn ah. Mình hy vọng sẽ trao đổi với bạn nhiều hơn nữa. Chúc bạn thành công

He...he...
:005: :021:

L

lanlankt

Guest
5/12/08
23
0
0
ha dong
có anh chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề của em giúp em với!
Tình hình là trong đăng ký kinh doanh của bên em mới sửa đổi mà em thì là nhân viên mới không cập nhật kịp lên khi xếp bảo em xuất hoá đơn theo hợp đồng là em xuất liền , đến lúc sự đã thành rồi thì em mới biết mặt hàng đó không còn trong đăng ký kinh doanh. anh chị có kinh nghiệm giúp em với.giờ em phải làm sao đây.mấy bác trên chi cục tới hỏi thăm em thì có bị phạt nặng không .

C

cuthilanoanh

Guest
9/7/09
2
0
0
Ha Noi
Tình hình là trong đăng ký kinh doanh của bên em mới sửa đổi mà em thì là nhân viên mới không cập nhật kịp lên khi xếp bảo em xuất hoá đơn theo hợp đồng là em xuất liền , đến lúc sự đã thành rồi thì em mới biết mặt hàng đó không còn trong đăng ký kinh doanh. anh chị có kinh nghiệm giúp em với.giờ em phải làm sao đây.mấy bác trên chi cục tới hỏi thăm em thì có bị phạt nặng không .

C

cuthilanoanh

Guest
9/7/09
2
0
0
Ha Noi
Cong ty em chi duoc hoat dong cac linh vuc hoac mat hang co trong dang ky kinh doanh, ngoai ra deu khong duoc hach toan. Em phai tu van cho Sep biet dieu do.
Hoa don em xuat cho khach hang cung khong co gia tri doi voi khach hang, thue phat co nang hay khong tuy vao moi quan he cua cong ty em voi ho, nhung tot nhat em nen huy hoa don do di.

Sửa lần cuối:
B

bthiqc

Guest
29/9/09
1
0
0
Biên Hoà
các bạn cho mình hỏi với: Mình xuất HĐ chỉ co 2 mặt hàng nhưng khi viết mình lại kê nhầm 3 mặt hàng, mặt hàng thứ 3 mình chỉ ghi tên hàng, còn số lượng, đơn giá, thành tiền thì bỏ trống. Như vậy có được coi là HĐ hợp lệ không?

maruko1988

maruko1988

Sơ cấp
hi mình đồng ý với ý kiến của Phamhuynh khi hoá đơn bị sai
Th1: có thể sửa trực tiếp trên hoá đơn nhưng phải có dấu treo cảu công ty cung cấp hoá đơn cho đơn vị mình
Nhưng ở đây công ty ở xa ko thể sửa được
Th2: làm biên bản xác nhận lại hoá đơn và đính chính lại mã số thuế sai trên hoá đơn cũ ,làm 2 bản cả 2 công ty cùng xác nhận vào biên bản xác nhận này ,bạn có thể gửi qua đường bưu điện xin dấu chữ ký xác nhận của công ty kia và mỗi đơn vị giữ 1 bản .

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
các bạn cho mình hỏi với: Mình xuất HĐ chỉ co 2 mặt hàng nhưng khi viết mình lại kê nhầm 3 mặt hàng, mặt hàng thứ 3 mình chỉ ghi tên hàng, còn số lượng, đơn giá, thành tiền thì bỏ trống. Như vậy có được coi là HĐ hợp lệ không?

Bạn cứ gạch ngang bỏ mặt hàng 3 đi rồi đóng dấu tròn của cty lên chỗ gạch ấy là được rồi. thân

X

xuanthanh 68

Guest
24/9/09
9
0
0
hải phòng
Mình kế toán mới nên nhờ mọi người giúp với ạh. Chi nhánh cty e moi thành lập từ tháng 7 chưa có doanh thu ( chưa xuất hóa đơn đầu ra) nên T7,8 em chỉ kê tờ khai GTGT và bảng kê dich vụ mua vào mà ko kê dịch vụ bán ra của T7,8.Vậy có bị phạt không ah.Vậy quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính của quý 3 vẫn làm bình thường ạ.? Anh chị trả lời giúp e sớm nhé.

Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA