Nộp hồ sơ khai thuế

• Thread starter Hoalan81
  • Ngày gửi
H

Hoalan81

Trung cấp
10/10/06
71
0
6
Thanh hoa
Có ai biết thông tư hay nghị định về việc nộp thuế GTGT ghi rõ về trường hợp của mình như sau không thì giúp mình với nhé:
Công ty mình đc cấp giấy phép ĐKKD vào ngày 16/1/2009, Mã số thuế vào ngày 02/2/2009. Căn cứ vào ngày cấp mã số thuế mình phải làm tờ khai thuế GTGT từ T2/2009 (đã xong).
Tuy nhiên đến T10/2009 Chi cục thuế Quận Đống Đa có thông báo yêu cầu bên mình nộp tờ khai thuế của kỳ tính thuế T1/2009. Mình đang thắc mắc về vấn đề trên mà chưa biết tìm thông tư nào để phúc đáp lại thông báo của Chi cục thuế.
Có ai biết về trường hợp này chỉ giúp mình với nhé mình đang cần gấp.

Cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Có ai biết thông tư hay nghị định về việc nộp thuế GTGT ghi rõ về trường hợp của mình như sau không thì giúp mình với nhé:
Công ty mình đc cấp giấy phép ĐKKD vào ngày 16/1/2009, Mã số thuế vào ngày 02/2/2009. Căn cứ vào ngày cấp mã số thuế mình phải làm tờ khai thuế GTGT từ T2/2009 (đã xong).
Tuy nhiên đến T10/2009 Chi cục thuế Quận Đống Đa có thông báo yêu cầu bên mình nộp tờ khai thuế của kỳ tính thuế T1/2009. Mình đang thắc mắc về vấn đề trên mà chưa biết tìm thông tư nào để phúc đáp lại thông báo của Chi cục thuế.
Có ai biết về trường hợp này chỉ giúp mình với nhé mình đang cần gấp.

Cảm ơn rất nhiều!
Bạn đọc mục 1.4 trong I tại phần B của thông tư 60.
1.4. Đối với loại thuế khai theo tháng hoặc khai theo quý, kỳ tính thuế đầu tiên được tính từ ngày bắt đầu hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế đến ngày cuối cùng của tháng hoặc quý, kỳ tính thuế cuối cùng được tính từ ngày đầu tiên của tháng hoặc quý đến ngày kết thúc hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế. Kỳ tính thuế năm của thuế thu nhập doanh nghiệp hoặc thuế tài nguyên được tính theo năm tài chính của người nộp thuế. Kỳ tính thuế năm của các loại thuế khác là năm dương lịch.
Vì Cty bạn mùng 2/2 mới cấp MST nên bạn kiểm tra ngày bắt đầu phát sinh nghĩa vụ về thuế của Cty bạn từ thời điểm nào ví dụ như doanh thu, chi phí ........

H

Hoalan81

Trung cấp
10/10/06
71
0
6
Thanh hoa
Bạn đọc mục 1.4 trong I tại phần B của thông tư 60.

Vì Cty bạn mùng 2/2 mới cấp MST nên bạn kiểm tra ngày bắt đầu phát sinh nghĩa vụ về thuế của Cty bạn từ thời điểm nào ví dụ như doanh thu, chi phí ........

Cảm ơn bạn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA