mua bán ngoại tệ

• Thread starter trangtc86
  • Ngày gửi
T

trangtc86

Guest
20/8/09
22
0
0
hà nội
có bạn nào biết về các loại hình mua bán ngoại tệ ko tư vấn mình với
trong khoảng 1 tháng nữa công ty mình sẽ fải cần 1 món USD để trả nợ. Vậy mình nên chọn loại hình mua bán ngoại tệ nào thì hợp lý? nhất là trong thời gian này tỷ giá USD đang tăng nhanh, và nguồn ngoại tệ tại ngân hàng mà mình đang giao dịch cũng đang hiếm

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangtc86

Guest
20/8/09
22
0
0
hà nội
Ko bác nào giúp e ah? T_T
Em đang đau hết đầu để tìm phương án tốt nhất cho công ty, mà lại chẳng có nhiều kinh nghiệm và vốn hiểu biết lắm về lĩnh vực này

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Bên cty mình mua ngoại tệ của ngân hàng rồi thanh toán cho khách hàng. Đối với đồng USD, ngân hàng bán theo giá thoả thuận chứ không phải giá niêm yết và ưu tiên cho khách hàng là nhà nhập khẩu có giao dịch tại ngân hàng. Bạn thử hỏi ngân hàng nơi bạn mở tài khoản giao dịch xem? Và hỏi các nơi khác xem. Và cuối cùng là sự lựa chọn:015: của bạn ...

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
trong khoảng 1 tháng nữa công ty mình sẽ fải cần 1 món USD để trả nợ. Vậy mình nên chọn loại hình mua bán ngoại tệ nào thì hợp lý? nhất là trong thời gian này tỷ giá USD đang tăng nhanh, và nguồn ngoại tệ tại ngân hàng mà mình đang giao dịch cũng đang hiếm

Quan trọng là ngân hàng và "Linh cảm" thôi......thấy giá USD có hiện tượng giảm nhiệt thì bám ngân hàng......quan hệ tốt tốt tý thì họ mới " có USD" để bán....

Mà nói về Ngân hàng thif thật là bực..thoai ko nói ở đây heh e

N

nhungnm

Sơ cấp
20/11/08
42
1
0
Hanoi

Bạn có thể ký hợp đồng mua bán ngoại tệ kỳ hạn với ngân hàng. Bạn nên hỏi tham khảo thêm phòng kinh doanh ngoại tệ nơi bạn mở TK để được tư vấn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA