Hạch toán chi phí tổ chức giải đá bóng mini của công ty thì vào TK nào?

• Thread starter halinhanhnam
  • Ngày gửi
H

halinhanhnam

Guest
19/12/08
7
0
0
HN
Em là TV mới nên nhờ các anh chị giúp đỡ. Em xin cảm ơn ạ.
Công ty em là công ty cổ phần, chi phí tổ chức giải bóng đá mini của công ty (chi bằng tiền mặt) thì em định khoản vào TK nào thì đúng ạ? (Gồm: CP thuê sân, mua quần áo, giải thưởng bằng tiền mặt...)
NHờ các anh chị giúp cho ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhungnm

Sơ cấp
20/11/08
42
1
0
Hanoi
Em là TV mới nên nhờ các anh chị giúp đỡ. Em xin cảm ơn ạ.
Công ty em là công ty cổ phần, chi phí tổ chức giải bóng đá mini của công ty (chi bằng tiền mặt) thì em định khoản vào TK nào thì đúng ạ? (Gồm: CP thuê sân, mua quần áo, giải thưởng bằng tiền mặt...)
NHờ các anh chị giúp cho ạ?

Nếu chỉ là giải nội bộ thì phải hạch toán toàn bộ chi phí trên vào quỹ phúc lợi của cty.
Còn nếu bạn muốn tính vào chi phí hợp lý thì phải có đầy đủ giấy tờ support cho việc tổ chức giải giao hữu với khách hàng (coi như một khoản chi phí giao dịch khách hàng vậy, hihi...)

H

halinhanhnam

Guest
19/12/08
7
0
0
HN
Nếu chỉ là giải nội bộ thì phải hạch toán toàn bộ chi phí trên vào quỹ phúc lợi của cty.
Còn nếu bạn muốn tính vào chi phí hợp lý thì phải có đầy đủ giấy tờ support cho việc tổ chức giải giao hữu với khách hàng (coi như một khoản chi phí giao dịch khách hàng vậy, hihi...)

ok, em cũng hạch toán vậy rồi nhưng còn băn khoăn nên hỏi lại các cao thủ. Vậy em yên tâm rồi. Thanks các bác.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
ok, em cũng hạch toán vậy rồi nhưng còn băn khoăn nên hỏi lại các cao thủ. Vậy em yên tâm rồi. Thanks các bác.

Hum nào mời công ty em giao hữu với đội bóng Webketoan nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA