Đăng ký thay đổi giấy đăng ký kinh doanh!

• Thread starter tranvinhhongphuoc1
  • Ngày gửi
T

tranvinhhongphuoc1

Sơ cấp
23/7/09
12
0
0
vung tau
Công ty em cótrụ sở làm việc tại Vũng Tàu. Năm 2008 đã đăng ký thành lập VPĐD tại Đồng Nai và chưa khai báo đăng ký mã số thuế (VPĐD chỉ để trưng bày hàng hóa và quảng cáo sản phẩm, không phát sinh mua bán) . Nhưng tháng 7/2009 mới đi vào hoạt động , lúc này Cty em mới nộp tờ khai điều chỉnh theo mẫu 08/MST từ tháng 7 đến nay. Bây giờ em muốn thay đổi địa chỉ VPĐD thì thủ tục ra sao, mong các bác giúp em. Thanks:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Công ty em cótrụ sở làm việc tại Vũng Tàu. Năm 2008 đã đăng ký thành lập VPĐD tại Đồng Nai và chưa khai báo đăng ký mã số thuế (VPĐD chỉ để trưng bày hàng hóa và quảng cáo sản phẩm, không phát sinh mua bán) . Nhưng tháng 7/2009 mới đi vào hoạt động , lúc này Cty em mới nộp tờ khai điều chỉnh theo mẫu 08/MST từ tháng 7 đến nay. Bây giờ em muốn thay đổi địa chỉ VPĐD thì thủ tục ra sao, mong các bác giúp em. Thanks:1luvu:
bạn vào box tư vấn doanh nghiệp tìm lại các bài cũ, vì những câu hỏi tương tự thế này rất nhiều/

T

tranvinhhongphuoc1

Sơ cấp
23/7/09
12
0
0
vung tau
mình tìm 02 ngày ma chẳng thấy. Trường hợp của mình hơi khách chút xíu là đến khi muốn thay đổi giấy ĐKKD nhưng vẫn chưa làm tờ khai mẫu 08/MSt cho làn đăng ký đầu tiên. Vui long hướngd ẫn dùm. Thanks!

Q

quanghiept

Trung cấp
8/10/08
57
0
0
Ha Noi
bạn vẫn làm thủ tục bình thường thôi. Vấn đề ở đây là bạn đã có VPDD nhưng VPDD của bạn chưa được ghi trong DKKD của công ty chính đúng không. Bạn cũng chưa làm thủ tục với cơ quan thuế nữa.
Bạn làm thủ tục thay đổi VPDD bình thường. Ssau đó làm tờ khai điều chỉnh.
Thân chào bạn! Quanghiept@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA