Doanh thu nội bộ ? bán lẻ hàng hoá

• Thread starter M Hien
  • Ngày gửi
M

M Hien

Guest
11/6/09
40
0
6
34
TP Hải Dương
Cty em kinh doanh về lĩnh vực VPP & vận tải. Bên VPP chủ yếu là nhập hàng về có HĐ mua vào. Nhưng chủ yếu là hoạt động bán lẻ nên ko có HĐ bán ra. vậy cho mình hỏi lúc kê khai thuế GTGT phần BK hàng hoá mua vào có HĐ mua vào của bên VPP, liệu bên BK hàng hoá bán ra mình kê khai HĐBR của bên Vận tải liệu hai lĩnh vực này có được khấu trừ thuế với nhau ko ? hay tách nhau riêng ra?
Và lúc làm Tờ khai thuế TNDN tạm tính: Chỉ tiêu 11 mình có nên cho bên VPP vào ko khi mà Chỉ tiêu 10 của mình chủ yếu là Doanh thu bán lẻ ko có HĐ/
Cám ơn bà con nhiều nha...............!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Hữu Huệ

Guest
13/7/06
23
0
0
Bình Dương
Doanh thu

Cty em kinh doanh về lĩnh vực VPP & vận tải. Bên VPP chủ yếu là nhập hàng về có HĐ mua vào. Nhưng chủ yếu là hoạt động bán lẻ nên ko có HĐ bán ra. vậy cho mình hỏi lúc kê khai thuế GTGT phần BK hàng hoá mua vào có HĐ mua vào của bên VPP, liệu bên BK hàng hoá bán ra mình kê khai HĐBR của bên Vận tải liệu hai lĩnh vực này có được khấu trừ thuế với nhau ko ? hay tách nhau riêng ra?
Và lúc làm Tờ khai thuế TNDN tạm tính: Chỉ tiêu 11 mình có nên cho bên VPP vào ko khi mà Chỉ tiêu 10 của mình chủ yếu là Doanh thu bán lẻ ko có HĐ/
Cám ơn bà con nhiều nha...............!

Hoạt động bán lẻ bạn phải lập bảng kê bán lẻ sau đó vẫn xuất hoá đơn bán lẻ ghi trên hoá đơn là bán hàng khách lẻ theo bảng kê, nếu bán hàng không xuất hoá đơn khác nào trốn thuế. Phần thuế khấu trừ hiện tại không cần phải tách ra. Với lý do: các lĩnh vực kinh doanh của công ty bạn đều thuộc lĩnh vực hàng hoá dịch vụ đầu vào sử dụng cho sản xuất kinh doanh hàng hoá dịch vụ chịu thuế giá trị gia tăng theo luật 13 thì nó được khấu trừ toàn bộ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA