Xuất hoá đơn quá thời hạn hợp đồng

• Thread starter Luc van
  • Ngày gửi
L

Luc van

Guest
Cả nhà ơi! co e hỏi ké tí!
Công ty e có ký một hợp đồng từ tháng 10/2008 đến tháng 03/2009 là hết hạn, nhưng đến tận tháng 10/2009 này e mới xuất hoá đơn có được không ạ?
Hai bên có diễn ra hoat động mua bán qua lại, đã tiền hành cấn trừ công nợ nhưng làm như vậy có được không nhỉ?
Có bị các pac thuế nhà ta phạt vì tội xuất chậm hoá đơn không nhỉ? nếu bị thì mức phạt thế nào ạ?
Mong cả nhà giúp e!
:1luvu:! em yêu cả nhà lem' lem'!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Xuất khẩn trương (coi như bị sót). chậm thuế là bị phạt, phạt bao nhiêu tùy vào phần thuế chậm nộp và quyết định của thuế như Cơ quan thuế còn "xem xét" bạn cố tình hay chỉ là sai sót

L

lethuhuong2006

Guest
1/6/09
3
0
1
Ha Noi
Doanh nghiệp mình cũng đang mắc vào một vấn đề gần như bên bạn. làm hợp đồng đi thuê gia công từ tháng 10/2008 cũng đã thanh toán từng lần khi nhận hàng về tuy nhiên do bên mình gia công liên tục nên chưa lấy được hoá đơn đến tháng 4/2009 bên gia công mới xuất hoá đơn tổng hoá đơn trên 100triệu.Mà theo quy định của Bộ tài chính những hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản thì mới được khấu trừ thuế, Doanh nghiệp mình đã thanh toán bằng tiền mặt cho từng lần lấy hàng.Vậy ai có cách gì giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều

L

Luc van

Guest
Doanh nghiệp mình cũng đang mắc vào một vấn đề gần như bên bạn. làm hợp đồng đi thuê gia công từ tháng 10/2008 cũng đã thanh toán từng lần khi nhận hàng về tuy nhiên do bên mình gia công liên tục nên chưa lấy được hoá đơn đến tháng 4/2009 bên gia công mới xuất hoá đơn tổng hoá đơn trên 100triệu.Mà theo quy định của Bộ tài chính những hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản thì mới được khấu trừ thuế, Doanh nghiệp mình đã thanh toán bằng tiền mặt cho từng lần lấy hàng.Vậy ai có cách gì giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều

theo mình thi chỉ có thể lấy tiền của công ty bạn mà chuyển theo UNC, rùi nhờ họ chuyển lại cho thui.
Nhớ ghi rõ nội dung chuyển cho hoá đơn nào.
chúc may mắn!
thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA