cách tính giá thành ngành dệt

• Thread starter nhuoclam
  • Ngày gửi
N

nhuoclam

Guest
21/6/06
28
0
1
40
TP.HCM
Xin giúp!
Cty mình làm bên ngành dệt, mình mới chuyển sang lĩnh vực này, mình không biết cách tính giá thành của nó. công ty mua sợi dệt thành vải rồi đem nhuộm gia công, mình tính hoài mà không được, bạn nào có bảng tính giá thành ngành dệt cho mình xin với nha,luôn tiện cho mình hỏi định mức hao hụt của ngành này là bao nhiêu nha? địa chỉ mail của mình là: mesel_le02@yahoo.com
mình cảm ơn trước!:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Xin giúp!
Cty mình làm bên ngành dệt, mình mới chuyển sang lĩnh vực này, mình không biết cách tính giá thành của nó. công ty mua sợi dệt thành vải rồi đem nhuộm gia công, mình tính hoài mà không được, bạn nào có bảng tính giá thành ngành dệt cho mình xin với nha,luôn tiện cho mình hỏi định mức hao hụt của ngành này là bao nhiêu nha? địa chỉ mail của mình là: mesel_le02@yahoo.com
mình cảm ơn trước!:angel:
Mỗi loại vải nó đã có một quy chuẩn nhất định về cân và định lượng. Chính vì thế lượng sợi dệt ra nó +% tiêu hao tự nhiên + chi phí nhân công trực tiếp +chi phsi khấu hao máy móc.........
Bảng tính giá thành do mỗi công ty lập ra một cơ cấu riêng. Chính vì thế bạn tự lập cho Cty bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA