Những mặt hảng được giảm thuế suất

• Thread starter danhphancong
  • Ngày gửi
danhphancong

danhphancong

Sơ cấp
15/5/09
16
0
1
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cty em hiện cho thuê xe du lịch.Dòng thuế suất 10%x50%. Em muốn xin các anh chị thông tư hướng dẫn giảm thuế đối với ngành cho thuê xe du lịch. Theo em biết cho thuê xe du lịch thuế suất là 10%

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Cty em hiện cho thuê xe du lịch.Dòng thuế suất 10%x50%. Em muốn xin các anh chị thông tư hướng dẫn giảm thuế đối với ngành cho thuê xe du lịch. Theo em biết cho thuê xe du lịch thuế suất là 10%

Bạn tham khảo thông tư số: 13/2009/TT- BTC Hướng dẫn thực hiện giảm thuế giá trị gia tăng đối với một số hàng hóa, dịch vụ doanh nghiệp kinh doanh gặp khó khăn. Theo mình thì loại hình dịch vụ cho thuê xe du lịch không được giảm thuế.

L

Luc van

Guest
Cty em hiện cho thuê xe du lịch.Dòng thuế suất 10%x50%. Em muốn xin các anh chị thông tư hướng dẫn giảm thuế đối với ngành cho thuê xe du lịch. Theo em biết cho thuê xe du lịch thuế suất là 10%[/QUOTE

bạn tham khảo tông tư này nhe!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
danhphancong

danhphancong

Sơ cấp
15/5/09
16
0
1
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cảm ơn bendoihiuquamh va luc vân rất nhiều
Luc van cho minh hỏi thêm theo Thông tư mà bạn gửi cho mình thi điều 1. mục số 17 "vận tải du lịch bằng đường bộ". vậy cty mình cho thuê xe du lịch có thuộc đối tượng được giảm thuế kg?

L

Luc van

Guest
Cảm ơn bendoihiuquamh va luc vân rất nhiều
Luc van cho minh hỏi thêm theo Thông tư mà bạn gửi cho mình thi điều 1. mục số 17 "vận tải du lịch bằng đường bộ". vậy cty mình cho thuê xe du lịch có thuộc đối tượng được giảm thuế kg?

nếu căn cứ vào Điều 1, khoản 18 thì theo mình là được bạn à!
thêm khảo thêm mấy bậc tiền bối nữa nhé!
Thân!