hoá đơn hàng xuất khẩu

• Thread starter lonely8719
  • Ngày gửi
L

lonely8719

Sơ cấp
9/6/09
11
0
1
ha noi
viết hoá đơn hàng xuất khẩu như thế nào?có khác hoá đơn gtgt bình thường ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
viết hoá đơn hàng xuất khẩu như thế nào?có khác hoá đơn gtgt bình thường ko?

Bạn vẫn xuất hóa đơn như bình thường. Phần thuế suất ghi 0% và tiền thuế là không có. Hóa đơn không xé ra khỏi cuốn.
Thân.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Bạn vẫn xuất hóa đơn như bình thường. Phần thuế suất ghi 0% và tiền thuế là không có. Hóa đơn không xé ra khỏi cuốn.
Thân.
ko xé ra khỏi cuốn,lỡ đi làm tờ khai Hải Quan,cầm cả cuốn theo luôn hả ta?:wall:

L

lonely8719

Sơ cấp
9/6/09
11
0
1
ha noi
ko xé ra khỏi cuốn,lỡ đi làm tờ khai Hải Quan,cầm cả cuốn theo luôn hả ta?:wall:

chính xác quá!ko xé ra khỏi cuốn thì làm thế nào.với lại phần thuế gtgt hàng xuất khẩu ghi vào đâu mà trên hoá đơn lại ko ghi?hoalan_chi trả lời giúp em với:1luvu:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
chính xác quá!ko xé ra khỏi cuốn thì làm thế nào.với lại phần thuế gtgt hàng xuất khẩu ghi vào đâu mà trên hoá đơn lại ko ghi?hoalan_chi trả lời giúp em với:1luvu:
nếu hàng xuất khẩu của em nằm trong diện thuế suất 0%,thì em ghi ở dòng thuế suất GTGT:0%,
ví dụ tiền hàng 150.000đ
Cộng Tiền hàng:150.000đ
Thuế suất gtgt:0% Tiền thuế gtgt:0
Tổng cộng tiền thanh toán:150.000đ

em xé liên 2 ra cho bộ phận XNK đi làm tờ khai Hải Quan,làm xong mang về kẹp lạp vào cuốn.
good luck!:015:

L

lonely8719

Sơ cấp
9/6/09
11
0
1
ha noi
theo em biết thì còn tờ khai hàng hoá xuất khẩu đi kèm nữa đúng ko?khi di nộp thuế xk phải mang cả hd lẫn tờ khai.hoalan_chi có mẫu biên lai thu thuế XK của hải quan ko gửi cho em với.em dang làm bài tập mà tìm mãi trên mạng ko có mẫu.thank c nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA