cách tính TNCN theo quý

• Thread starter thunpt
  • Ngày gửi
T

thunpt

Sơ cấp
7/8/09
41
1
0
Ha noi
Xin chào các anh, các chị.
Em đang làm thuế thu nhập cá nhân quý 3/2009 nhưng em chẳng biết khai thế nào cả. Công ty em có mỗi giám đốc là lương 4tr thôi còn đâu là dưới 4tr cả như vậy em khai thế nào hả các anh chị. Các anh chị giúp em với nhé.
Em cảm ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em đang làm thuế thu nhập cá nhân quý 3/2009 nhưng em chẳng biết khai thế nào cả. Công ty em có mỗi giám đốc là lương 4tr thôi còn đâu là dưới 4tr cả như vậy em khai thế nào hả các anh chị. Các anh chị giúp em với nhé.
Em cảm ơn nhiều nhiều.

Nếu tổng lương của Giám Đốc bạn 4tr/tháng thì không cần kê khai đâu vì giảm trừ cho bản thân là hết 4tr/tháng rồi trừ BHXH,BHYT nửa còn đâu mà tính mà kê khai.

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
Em cảm ơn nhiều nhiều.

cứ kê fình fường theo quý. có sao kê vậy thôi

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Vẫn phải kê khai thôi
Chỉ có đièu là ko phải nộp thuế
Sếp của bạn vẫn thuộc đối tượng có thu nhập chịu thuế TNCN mà

T

thuong48e3

Guest
3/5/08
2
0
0
40
Thanh pho vinh
Ke khai thue TNCN Quy 3/2009

O CTY minh do Chi cuc thue TPVinh Qly, ho yeu cau ke khai thue TNCN, du duoi 4 trieu cung phai ke khai day ban a.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
Cả nhà ơi cho mình hỏi quý 2 công ty mình bị lỗ như vậy khoản lỗ đó sang quý 3 này có được kê khai vào chỉ tiêu 15 (lỗ được chuyển trong kỳ) không vậy?

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi quý 2 công ty mình bị lỗ như vậy khoản lỗ đó sang quý 3 này có được kê khai vào chỉ tiêu 15 (lỗ được chuyển trong kỳ) không vậy?

Bạn chuyển bình thường nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA