Lỗi nhận file từ excel

• Thread starter nobitachan
  • Ngày gửi
N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
Em chào cả nhà,
Em đang kê khai thuế. Khi em vào mục nhận dữ liệu từ file excel thì cứ báo lỗi là: đóng file Template đang mở trước khi import vào chương trình.
Em không biết tại sao lại bị vậy và phải xử lý thế nào?

Bác nào biết chỉ em với nhé. Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Em chào cả nhà,
Em đang kê khai thuế. Khi em vào mục nhận dữ liệu từ file excel thì cứ báo lỗi là: đóng file Template đang mở trước khi import vào chương trình.
Em không biết tại sao lại bị vậy và phải xử lý thế nào?

Bác nào biết chỉ em với nhé. Em cảm ơn.
em muốn chuyển dữ liệu từ file excel vào phần mềm,thì trước tiên em làm xong,save hết và close file đó đi.Sau đó mới chọn file đó vào dữ liệu được.
good luck!

N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
em muốn chuyển dữ liệu từ file excel vào phần mềm,thì trước tiên em làm xong,save hết và close file đó đi.Sau đó mới chọn file đó vào dữ liệu được.
good luck!

Em đã đóng hết các file rồi mà vẫn có báo như vậy bác ạ. Em phải làm thế nào bây giờ? Nhập lại vào phần mềm mất thời gian lắm.

N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
có lần mình cũng bị giống bạn đó, sau mới tìm ra nguyên nhân. Khi bạn vô HTKK phần trợ giúp kết xuất ra Excel để làm khi Seve bạn chỉ cần Save vô 1 đường thôi
VD: khi Save bạn chỉ cần save D:/ thôi
Nếu bạn Save D:/tên/.../ như vậy thì HTKK sẽ không chịu vô để lấy dữ liệu mà cứ báo lỗi phải đóng File lại.
Chúc bạn thành công

Có bác đã hướng dẫn như vậy nhưng em không biết khi mình đã Save như vậy rồi thì phải làm sao. Phải xoá hết các file mình đã Save à?

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
có lần mình cũng bị giống bạn đó, sau mới tìm ra nguyên nhân. Khi bạn vô HTKK phần trợ giúp kết xuất ra Excel để làm khi Seve bạn chỉ cần Save vô 1 đường thôi
VD: khi Save bạn chỉ cần save D:/ thôi
Nếu bạn Save D:/tên/.../ như vậy thì HTKK sẽ không chịu vô để lấy dữ liệu mà cứ báo lỗi phải đóng File lại.
Chúc bạn thành công

Có bác đã hướng dẫn như vậy nhưng em không biết khi mình đã Save như vậy rồi thì phải làm sao. Phải xoá hết các file mình đã Save à?
thì bây giờ bạn cứ cắt file bạn vừa làm ra ngoài ổ D: thôi, lấy excel vô KTKK xong rồi cut vô lại. Chúc bạn thành công

N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
em làm được rồi. Cảm ơn bác nhiều nhiều!!!

H

huongphamkt3

Guest
13/6/09
1
0
0
36
Ha Noi
hichic!cám ơn các bác, em cũng bi lỗi file như vậy, giờ đã giải quyết được rồi

H

HA THANH

Guest
Lỗi "sýtem error; time error...khi cài đặt HTKK

Tôi cũng bị lỗi như vậy.May quá để tôi thử xem sao.hy vọng sẽ thanh công như các bạn.
Tôi "mệt mỏi với phần mềm này quá???.
Nhiều khi cài đặt lại tôi lại kẹt lỗi "System error" ,rồi lỗi "time error"...Riết rồi tôi đành đi ..in nhờ.
Rất mong bạn nào "cao thủ" thống kê các dạng lỗi xảy ra của HTKK và cách xử lý.Cám ơn tất cả các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA