Mẫu quyết toán công tác phí

• Thread starter doanthingoctran
  • Ngày gửi
D

doanthingoctran

Guest
27/11/07
47
0
0
41
TPHCM
các bác ơi, giúp mình với!
Cty em NV viên hay đi công tác, mỗi ngày cty hổ trợ 150.000đ, bây giờ NV kêu thanh toán tiền đi công tác, vậy các bác có mẫu nào để cho nhân viên xác nhận là đi bao nhiêu ngày không? cho mình với, mình sợ chi rồi thuế lại bắc bẻ là không có chứng từ nữa, cám ơn các bác nhiếu :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

ducqn

Guest
30/7/09
49
0
0
37
quang ninh
Theo như bên mình thì thường dùng giấy đi đường hay gọi là lệnh đi công tác vậy đó, trong đó có nói rõ là cử anh nhân viên này đi công tác từ ngày nhiêu tới ngày nhiêu. Ngày 1 đi thì cộp cái dấu của công ty mình vào phần ngày khởi hành, ngày 2 về thì cộp cái dấu của cái khách sạn mà anh ta ở vào ô ghi Ngày về.

M

myuyen242

Guest
23/7/09
10
0
0
quảng ngãi
thanh toan cong tac phi

các bác ơi, giúp mình với!
Cty em NV viên hay đi công tác, mỗi ngày cty hổ trợ 150.000đ, bây giờ NV kêu thanh toán tiền đi công tác, vậy các bác có mẫu nào để cho nhân viên xác nhận là đi bao nhiêu ngày không? cho mình với, mình sợ chi rồi thuế lại bắc bẻ là không có chứng từ nữa, cám ơn các bác nhiếu :wall:

Thường thì dùng giấy đi đường. Bạn tìm: "Mẫu số: 04-LĐTL (Ban hành theo QĐ số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20/3/2006 của Bộ trưởng BTC)".[/I]
Trong mẫu này sẽ có đầy đủ các mục cần thiết cho nhân viên đi công tác. Nhớ là phải yêu cầu họ khi đến nơi nào thì phải có xác nhận của nơi cần đến công tác nhé. Đây còn là chứng từ để thanh toán công tác phí nữa đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA