Điều chỉnh giảm thuế GTGT được khấu trừ

• Thread starter yennt1288
  • Ngày gửi
Y

yennt1288

Guest
28/9/09
2
0
0
nam dinh
Hi All!
các bác ơi! tháng 8 em nhập nhầm 1 hóa đơn đầu vào, bây giờ em phát hiện và làm điều chỉnh giảm cho tháng 8: giả sử số Đã Kê Khai là 100.000.000, số thuế GTGT đầu vào nhập nhầm là 5.000.000(tương đương với số chênh lệch trong tờ 01/KHBS), số cần Điều Chỉnh lại cho đúng là: 100.000.000-5.000.000 = 95.000.000.
Tờ Khai Điều Chỉnh 01/KHBS em cần in có số Đã Kê Khai như trên , em đã ghi lại nhưng chưa in ra, nay muốn in lại không in đc. Vì lúc này Số Đã Kê Khai lại hiện ra mặc định là 95.000.000triệu trong khi phải là 100.000.000, em muốn sửa thành 100.000.000 nhưng không được, vì phần mềm mặc định 95.000.000, em phải làm gì để in được bản lúc trước em đã khai?
các bác có kinh nghiệm thì vấn đề này mới đơn giản được nên nhanh tay giúp em với ha! em chưa gặp trường hợp này bao giờ!
thanks các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
Hi All!
các bác ơi! tháng 8 em nhập nhầm 1 hóa đơn đầu vào, bây giờ em phát hiện và làm điều chỉnh giảm cho tháng 8: giả sử số Đã Kê Khai là 100.000.000, số thuế GTGT đầu vào nhập nhầm là 5.000.000(tương đương với số chênh lệch trong tờ 01/KHBS), số cần Điều Chỉnh lại cho đúng là: 100.000.000-5.000.000 = 95.000.000.
Tờ Khai Điều Chỉnh 01/KHBS em cần in có số Đã Kê Khai như trên , em đã ghi lại nhưng chưa in ra, nay muốn in lại không in đc. Vì lúc này Số Đã Kê Khai lại hiện ra mặc định là 95.000.000triệu trong khi phải là 100.000.000, em muốn sửa thành 100.000.000 nhưng không được, vì phần mềm mặc định 95.000.000, em phải làm gì để in được bản lúc trước em đã khai?
các bác có kinh nghiệm thì vấn đề này mới đơn giản được nên nhanh tay giúp em với ha! em chưa gặp trường hợp này bao giờ!
thanks các bác nhiều!

Bây giờ bạn vào phần Tra cứu và tra cứu tất cả để tìm tờ khai 01/KKBS bạn đã làm và in ra thôi (Chú ý, nếu tra cứu mà tk thể hiện sai số liệu, bạn chọn xóa luôn, làm lại bạn nhé, vì trong quá trình làm có thể bạn đã làm 2 lần TK 01/KKBS nên thể hiện số bị sai đó)
Thân!

Y

yennt1288

Guest
28/9/09
2
0
0
nam dinh
mình cảm ơn hoa Mai nhiều lắm!
hi vậy mà mình lần mò mãi chẳng ra, mình in được rồi.
Mình còm muốn hỏi chút nữa, là khi mình nhập vào tờ 01/KHBS thì số liệu tự động nhảy sang tờ khai bổ sung 101/GTGT, tờ đó mình có phải điền thêm thông tin các số liệu trc đó để cho hoàn chỉnh tờ khai hay chỉ để mặc định các số tự động chạy từ 01/KHBS sang và in ra thôi.
cái nữa là: trong tờ 01/KHBS mình ghi Điều Chỉnh Giảm số thuế GTGT đc khấu trừ thì sang tờ 01-3/GTGT của kỳ tính thuế tháng này mình cũng ghi tương ứng số liệu vào số Điều Chỉnh Giảm phải không? khi đó nhập số liệu vào chỉ tiêu 35 hay 37 của tờ 01/GTGT kỳ tính thuế tháng này

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
mình cảm ơn hoa Mai nhiều lắm!
hi vậy mà mình lần mò mãi chẳng ra, mình in được rồi.
Mình còm muốn hỏi chút nữa, là khi mình nhập vào tờ 01/KHBS thì số liệu tự động nhảy sang tờ khai bổ sung 101/GTGT, tờ đó mình có phải điền thêm thông tin các số liệu trc đó để cho hoàn chỉnh tờ khai hay chỉ để mặc định các số tự động chạy từ 01/KHBS sang và in ra thôi.
cái nữa là: trong tờ 01/KHBS mình ghi Điều Chỉnh Giảm số thuế GTGT đc khấu trừ thì sang tờ 01-3/GTGT của kỳ tính thuế tháng này mình cũng ghi tương ứng số liệu vào số Điều Chỉnh Giảm phải không? khi đó nhập số liệu vào chỉ tiêu 35 hay 37 của tờ 01/GTGT kỳ tính thuế tháng này

Đúng rồi bạn!
Bạn làm điều chỉnh thì số liệu tự chuyển qua TK 01/KKBS, bạn cứ thế in ra!
Và trong tháng kê khai hiện tại, số điều chỉnh sẽ thể hiện ở phụ lục 01-03/GTGT, cái này bạn nhập vào TK01/GTGT của tháng kê khai!

N

nongnocgia

Guest
18/5/09
2
0
0
36
Gia lai
Bạn ơi! Minh cũng đang tiến hành điều chỉnh số liệu trên tờ khai thuế GTGT nè
Cho mình hỏi một tí về tờ khai bổ sung nha. Tháng 7 mình kê 2 hoá đơn đầu ra tuy nhiên bây giờ phát hiện là mình đã kê 2 Hd bị huỷ. Mình làm tờ khai bổ sung với chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp. Số chênh lệch âm và được ghi nhận tại mã
[25] sếp mình nói là phải ghi thêm thông tin trên các mã [11], [12], [13] và [24] giống như một tờ khai hoàn chỉnh thì chi cục thuế mới chấp nhận. Vậy có đúng không? Giúp mình!!!

T

ThanhHaTLE

Guest
8/6/09
6
0
0
Hà Nội
Tháng5 mình đã kê khai thuế GTGT đầu vào rồi nhưng khi nhập quên không nhập chỉ tiêu 23 nên chưa được khấu trừ bây giờ mới phát hiện ra làm cách nào để điều chỉnh sửa số thuế đó bạn nào biết chỉ giúp mình nhé sắp hết kỳ nộp thuế tháng 10rồi

N

nga88

Guest
18/12/09
25
1
0
Ha Noi
Các Anh Chị ơi giúp em với! HU HU........
Cty E Tháng 7/2009 có 1 HĐ đầu vào bị sai số tiền nhưng vẫn kê khai bình thường a. BG em vào cty làm mới phát hiện ra a. E đã trả lại bên bán và họ đã làm biên bản hủy rồi a. Bg em kê khai thuế Tháng 11/2009 thi làm điều chỉnh ntn a?
Em làm mỗi điều chỉnh giảm số thuế GTGT được KT ở PL 01-03GTGT. E làm thế có đúng và thiếu gi không a? A Chi giúp E nhanh nhe, sắp hết hạn nộp rồi a!

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Các Anh Chị ơi giúp em với! HU HU........
Cty E Tháng 7/2009 có 1 HĐ đầu vào bị sai số tiền nhưng vẫn kê khai bình thường a. BG em vào cty làm mới phát hiện ra a. E đã trả lại bên bán và họ đã làm biên bản hủy rồi a. Bg em kê khai thuế Tháng 11/2009 thi làm điều chỉnh ntn a?
Em làm mỗi điều chỉnh giảm số thuế GTGT được KT ở PL 01-03GTGT. E làm thế có đúng và thiếu gi không a? A Chi giúp E nhanh nhe, sắp hết hạn nộp rồi a!

Bạn phải làm mẫu 01/KHBS nữa kèm theo mẫu 01-03/gtgt mới là hoàn thiện

H

HoangThiUyen

Guest
11/9/12
2
0
1
33
Thanh Hóa
Ðề: điều chỉnh giảm thuế GTGT được khấu trừ

cái phần điều chỉnh giảm số thuế thì mình hiểu rồi, nhưng mà ở tờ khai điều chỉnh thì chỉ tiêu 23: Giá trị của hàng hóa dịch vụ mua vào mình phải ghi theo số liệu đã điều chỉnh, ghi giảm tiền hàng của hóa đơn đó đi hay vẫn để nguyên.

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận
Ðề: Điều chỉnh giảm thuế GTGT được khấu trừ

Các anh chị ơi!
Em kê khai nhầm 1 tờ hoá đơn đầu vào. Điều chỉnh lại thì vẫn còn được khấu trừ. Nhưng sao thuế lại gửi giấy bảo nộp chậm số tiền VAT tờ hoá đơn nhầm đó...hic...phải làm sao đây giúp e với...
Em tưởng khai bổ sung điều chỉnh mà vađược khấu trừ thì không sao?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Các anh chị ơi!
Em kê khai nhầm 1 tờ hoá đơn đầu vào. Điều chỉnh lại thì vẫn còn được khấu trừ. Nhưng sao thuế lại gửi giấy bảo nộp chậm số tiền VAT tờ hoá đơn nhầm đó...hic...phải làm sao đây giúp e với...
Em tưởng khai bổ sung điều chỉnh mà vađược khấu trừ thì không sao?
Em gửi tờ khai em làm điều chỉnh lên đây xem thế nào? vẫn còn khấu trừ thì làm sao mà nộp chậm tiền VAT dc?

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Em không biết gửi file Mr. Thức ơi! nhưng có thông tin ko phải đóng tiền là em có thể nói chuyện với thuế được. Thank anh nhiều nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA