Kê khai hóa đơn đầu vào nhận sau

• Thread starter oasishnvn
  • Ngày gửi
O

oasishnvn

Guest
9/9/09
2
0
0
Ha Noi
Bên em nhập một mặt hàng vào tháng 7 và xuất hóa đơn cùng tháng nhưng hóa đơn đầu vào đến tận tháng 9 em mới lấy được. Các anh, chị cho em hỏi là với hóa đơn tháng 9 này mình vẫn kê khai bình thường phải không ạ? Em sợ bên thuế họ kiểm tra tháng 7 có đầu ra mà đến tận tháng 9 mới có đầu vào thì không biết trả lời sao! Các anh chị có cách nào giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Hóa đơn đó vẫn kê khai bình thường.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
hoá đơn đó ghi tháng 7 hay là tháng 9 hả bạn?nếu là tháng 7 thì kê khai bình thuonwgf còn tháng 9 thì ko ổn đâu như bạn nói tháng bẩy bán ra rồi mà đếnt háng 9 mới có hoá đơn dầu vào đó

K

kuuce

Sơ cấp
20/8/09
8
0
1
Hà Nội
Kg sao ca, bạn yêu cầu bên bán ra viết cho bạn PXK tháng 7 để hàng có hàg để xuất, Đây là trường hợp hàng về trước, HĐ về sau ma

K

kuuce

Sơ cấp
20/8/09
8
0
1
Hà Nội
Các Bác giúp em vơi" Em không hiểu thông báo của Tổng cục thuế"đối với doanh nghiệp có hoạt động kinh doanh và kê khai thuế tiêu thụ đặc biệt hoặc thuế TNDN thì khi nộp tờ khai có áp dụng công nghệ mã vạch, các doanh nghiệp sẽ sử dụng các mẫu tờ khai tại phiên bản 2.1.0 thay cho phiên bản 2.0 trước đây. Các Doanh nghiệp còn lại vẫn có thể sử dụng phiên bản HTKK 2.0 để kê khai tờ khai thuế" Có nghĩa là sao?
DN nào mà chả kê khai thuế TNDN? Vậy những DN nào sd phiên bản 2.1, DN nào sd phiên bản 2.0?

K

kuuce

Sơ cấp
20/8/09
8
0
1
Hà Nội
Em hỏi QL thuế thì được trả lời vẫn KK 2.0 bình thường? Chả hiểu nổi thế nào nưa

C

chuot tuoi

Guest
25/9/09
3
0
0
36
ben tre
cái đó tùy thuộc vào quận mả bạn đang làm, bên thuế yêu cầu phiên bản nào thì làm phiên bản đó,không có j cả

P

Phan Ho Du

Guest
26/6/09
17
0
0
52
Hanoi
Nếu là quận Đống Đa thì vẫn dùng 2.0

Chào cả nhà!

Cty tôi thực hiện nghiêm túc thông báo của Tổng cục thuế, áp dụng ngay 2.1. Đọc trên diễn đàn mới biết ở CC THuế Đống Đa ko nhận báo cáo thuế 2.1. Tôi vội hộc tốc lến xem thì đúng là như vậy, về cty vôi chuyển ngay sang 2.0.
Nói chung là thông báo của Tổng cục vẫn là thông báo! Còn thực hiện thế nào là do mỗi CC thuế !

P

Phan Ho Du

Guest
26/6/09
17
0
0
52
Hanoi
Hoá đơn ghi tháng nào thì kê khai tháng đó

Cty anh cũng mua hàng (trả chậm) và bán cho khách hàng. Nghĩa là: mua hàng (chưa có HĐ - đã trả hết tiền đâu mà có hoá đơn - bán cho khách hàng - xuất HĐ choi khách hàng, vì họ thanh toán ngay), khi có tiền rồi mới thanh toán 100% cho bên bán và nhận HĐ (nhưng ko dc lâu quá, 1 tháng là ok).
Bên thuế (CC Đống Đa) chập nhận như vậy.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
sợ mấy bác nhà thuế này lắm. làm ko đúng ý các bác ý là y rằng chết ngay lập tức. Trong khi tổng cục có cái 2.1 thay cho 2.0 rồi, thiên hạ thay cả rồi thì mấy bác bên Đ.Đa vẫn cứ một mình một kiểu (cái này theo thuật ngữ "rang hồ" thì là "chơi trội" đây). Nói tóm lại là lúc nào làm việc với thuế em cũng trong trạng thái sẵn sàng chiến đấu và chiến đấu cho tới hơi thở cuối cùng, ko chiến được nữa thì thôi (em hoàn toàn ko phải là kẻ hiếu chiến nhé!).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA