Sử dụng mẫu Tờ khai quyết toán thuế TNDN nào?

• Thread starter jane2906
  • Ngày gửi
J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM
Chào các anh chi, có anh cị nào đang nộp thuế ở chi cục thuế Quận 1 kg ạ? vui lòng cho em hỏi là Biểu Tờ khai thuế TNDN của từng quý có làm cùng mẫu với Tờ khai thuế TNDN của năm [Biểu số Mẫu số: 03/TNDN
(Ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của
Bộ Tài chính)] kg ạ? Thứ hai là biể này mình thực hiện trên MS Excel có được kg hay mình phải làm trên phần mềm HTKK? Anh chỉ chỉ giúp em nhe!
Em cảm ơn cả nhà. Nice day to all ^.^!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Chào các anh chi, có anh cị nào đang nộp thuế ở chi cục thuế Quận 1 kg ạ? vui lòng cho em hỏi là Biểu Tờ khai thuế TNDN của từng quý có làm cùng mẫu với Tờ khai thuế TNDN của năm [Biểu số Mẫu số: 03/TNDN
(Ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của
Bộ Tài chính)] kg ạ? Thứ hai là biể này mình thực hiện trên MS Excel có được kg hay mình phải làm trên phần mềm HTKK? Anh chỉ chỉ giúp em nhe!
Em cảm ơn cả nhà. Nice day to all ^.^!
Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính kê khai theo quý làm theo mẫu 01B/TNDN. Còn tờ khai tự Quyết toán thuế TNDN năm thì mới làm theo mẫu làm theo mẫu 03/TNDN. Hiện nay trên phần mềm HTKK có đủ các mẫu này tội gì mà phải làm trên MS Excel cho tốn công.
Chúc bạn thành công!

T

tramquethanh

Sơ cấp
19/11/07
3
0
1
40
binh tan, Tp. HCM
Báo cáo quý 2 cty mình báo cáo lỗ
Báo cáo quý 3 công ty mình cũng lỗ
Vậy khi báo cáo Quý 3 mình có ghi vào lỗ được chuyển trong kỳ của quý 2 ko

D

DTH75

Sơ cấp
19/8/08
42
0
0
48
Hà Nội
Thuế TNDN quý 3 này vẫn là 25% chứ các bác, hay là 22% ạ, bác nào biết chỉ giùm e với.Thanks

T

tucoi

Guest
7/6/08
24
0
0
Ha noi
Báo cáo quý 2 cty mình báo cáo lỗ
Báo cáo quý 3 công ty mình cũng lỗ
Vậy khi báo cáo Quý 3 mình có ghi vào lỗ được chuyển trong kỳ của quý 2 ko

Mình làm là không chuyển lỗ quý 2 vào quý 3 bạn ạ

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mình cũng đang phân vân về vấn đề quý trước lỗ, quý sau lỗ tiếp thì có được chuyển lỗ của quý trước vào quý sau không, hay là quý nào có lãi mới được chuyển lỗ các quý trước?
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp bọn mình với.

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
Có lãi mới chuyển lỗ được bạn ơi-mình có thể chuyển lỗ hằng quý hay đợi cuối năm đều đựoc.
thuế TNDN năm 2009 là 25%-ko có thay đổi j khác