Thuế TNCN theo quý mẫu 02/KK-TNCN

• Thread starter thunpt
  • Ngày gửi
T

thunpt

Sơ cấp
7/8/09
41
1
0
Ha noi
Chào các bác,
Em đang làm thuế TNCN quý, em biết mẫu rồi nhưng các chỉ tiêu trong đó em không biết khai thế nào cả, các bác giúp em với nhé...ví dụ công ty em có 7 người nhưng chỉ có 1 người lương 4tr,6 người còn lại lương dưới 4 triệu thì em phải khai thế nào ạ? Em chưa làm bao giờ mong các bác hướng dẫn tận tình giúp em.
Em cảm ơn các bác nhiều lắm lắm....

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các bác,
Em đang làm thuế TNCN quý, em biết mẫu rồi nhưng các chỉ tiêu trong đó em không biết khai thế nào cả, các bác giúp em với nhé...ví dụ công ty em có 7 người nhưng chỉ có 1 người lương 4tr,6 người còn lại lương dưới 4 triệu thì em phải khai thế nào ạ? Em chưa làm bao giờ mong các bác hướng dẫn tận tình giúp em.
Em cảm ơn các bác nhiều lắm lắm....
- Bạn xem HD tại CV 778, mọi người đã đưa lên diễn đàn nhiều rồi bạn ạ, sau nếu chưa rõ thì trao đổi tiếp. Các bài của bạn duonghiep trao đổi rõ lắm bạn hãy xem nhé.

T

thunpt

Sơ cấp
7/8/09
41
1
0
Ha noi
Thế mình phải kê thế nào?Kê như thế nay có phải ko bạn?
Chi tiêu 08 : 7 người
Chỉ tiêu 09 : 51.900.000
Chỉ tiêu 10 :?
Chỉ tiêu 11 : ?
Chỉ tiêu 12 : ?
Chỉ tiêu 13 : ?
Mà công ty của mình có giám đốc là lương 4tr vậy mình có phải nộp thuế hay không. Hướng dẫn mình với mình chẳng biết gì cả, lần đầu tiên làm mà mong ban hướng dẫn cho.
Cảm ơn bạn nhiều

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mà công ty của mình có giám đốc là lương 4tr vậy mình có phải nộp thuế hay không. Hướng dẫn mình với mình chẳng biết gì cả, lần đầu tiên làm mà mong ban hướng dẫn cho.
Cảm ơn bạn nhiều
Tổng thu nhập của GD bạn 4tr/thánglà cao nhất thì không nộp thuế TNCN và bạn không cần kê khai.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cảm ơn bạn nhiều
[10] Tổng số lao động thuộc diện khấu trừ thuế trong kỳ là số lao động có thu nhập sau khi đã tạm tính giảm trừ gia cảnh phải tạm khấu trừ thuế TNCN, đối với kỳ khai thuế quý là số người thực tế được trả lương trong quý kể cả trường hợp lao động đã thôi việc tính đến thời điểm lập tờ khai.
[11] Tổng thu nhập trả cho lao động thuộc diện khấu trừ là tổng số thu nhập chịu thuế trong kỳ chi trả cho lao động thuộc diện khấu trừ thuế thu nhập theo biểu thuế luỹ tiến từng phần.
[12] Tổng số người phụ thuộc được giảm trừ: là tổng số người phụ thuộc được giảm trừ của lao động thuộc diện khấu trừ thuế thu nhập theo biểu thuế luỹ tiến từng phần. Đối với kỳ khai thuế quý là số người thực tế được giảm trừ trong quý kể cả trường hợp người phụ thuộc không còn được tính giảm trừ tính đến thời điểm lập tờ khai.
[13] Tổng số thuế thu nhập đã khấu trừ là tổng số thuế thu nhập đã khấu trừ của lao động theo biểu thuế luỹ tiến từng phần
- Bạn chú ý là sau khi tạm giảm trừ gia cảnh mà còn TNTT tức là có số thuế khấu trừ mới vào cá chỉ tiêu này. Chú ý câu chữ từng mục của HD này nhé
- Thu nhập chịu thuế trên 4tr nhưng chưa chắc đã có khấu trừ thuế bạn ạ

T

thunpt

Sơ cấp
7/8/09
41
1
0
Ha noi
Mình không phải nộp thuế thì mình chỉ kê khai chỉ tiêu 8 và 9 thôi, còn các chỉ tiêu khác để trống phải không bạn?

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
mình cũng nghĩ làm như vậy không biết có đúng không nữa. sao mà mình thấy mơ hồ quá. Các bác ơi cho mình hỏi công ty mình có GĐ là lương trên 4 tr nhưng mình chưa nộp bản đăng ký người phụ thuộc cho GĐ vậy mình làm tờ khai thuế TNCN quý 3 này liệu có được tạm khấu trừ không vậy

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mình không phải nộp thuế thì mình chỉ kê khai chỉ tiêu 8 và 9 thôi, còn các chỉ tiêu khác để trống phải không bạn?
- Tạm thời chưa phải KK và chưa phải nộp TK bạn. Bạn xem CVHD chưa, trên diễn đàn có CV đấy