Kê khai chậm hóa đơn VAT đầu vào !

• Thread starter tucoi
  • Ngày gửi
T

tucoi

Guest
7/6/08
24
0
0
Ha noi
Cho mình hỏi hóa đơn VAT đầu vào của tháng 7/2009 chưa kê khai vào T7, giờ mình kê khai và khấu trừ bình thường vào tháng 9 như hóa đơn của tháng 9 có được không cả nhà?

Vì một số lý do của doanh nghiệp nên mình cố tình để lại một số hóa đơn từ tháng trước (ko kê khai vào tháng nhận hóa đơn) và kê khai vào những tháng sau (miễn là hóa đơn đó có thời gian trong vòng 6 tháng). Mình làm vậy có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Theo quy định thì kê khai sót sẽ được kê khai chậm nhất vào 6 tháng sau ngày phát sinh hóa đơn. Hóa đơn kê khai trong thời hạn đó cũng được kê khai như bình thường bạn nhé.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cho mình hỏi hóa đơn VAT đầu vào của tháng 7/2009 chưa kê khai vào T7, giờ mình kê khai và khấu trừ bình thường vào tháng 9 như hóa đơn của tháng 9 có được không cả nhà?

một số lý do của doanh nghiệp nên mình cố tình để lại một số hóa đơn từ tháng trước (ko kê khai vào tháng nhận hóa đơn) và kê khai vào những tháng sau (miễn là hóa đơn đó có thời gian trong vòng 6 tháng). Mình làm vậy có được không?
Bạn đọc TT129/btc rồi đúng ko?Câu trên anh DuongHiep đã trả lời
Theo quy định thì kê khai sót sẽ được kê khai chậm nhất vào 6 tháng sau ngày phát sinh hóa đơn. Hóa đơn kê khai trong thời hạn đó cũng được kê khai như bình thường bạn nhé.
ở TT129/BTC quy định.
-Cái này cố ý hay vô tình thì thuế cũng ko điều tra,vì TT129 quy định những HĐ kê khai sót sẽ được kê khai chậm nhất vào 6 tháng để được khấu trừ thuế.Nên mình cứ tự do kê khai tháng nào cũng được miễn là đừng để quá 6 tháng.Quá 6 tháng ko được khấu trừ thuế gtgt thôi chứ vẫn được tính vào chi phí.Đầu ra mới sợ bạn àh:1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA