Cách tính và khai báo thuếtncn

• Thread starter DUNG BAOLOC
  • Ngày gửi
D

DUNG BAOLOC

Guest
2/6/09
8
0
0
tphcm
Chào mọi người.
Mình có một vấn đề xin nhờ mọi người tư vấn, vì đây là lần đầu tiên mình làm về thuế TNCN.
Hiện nay cty mình có ký 1 HĐLĐ 3 Tháng cho 1 nhân viên, lương khoáng 4t6/1tháng. người này đã có MST TNCN ở một cơ quan khác rồi và hiên tại thì vẫn đang làm ở đó.
Hãy chỉ giúp mình cách tính thuế và khai báo thuế , định khoản NV kế toán như thế nào nhé mọi người.
Xin cảm ơn tất cả.:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Chào mọi người.
Mình có một vấn đề xin nhờ mọi người tư vấn, vì đây là lần đầu tiên mình làm về thuế TNCN.
Hiện nay cty mình có ký 1 HĐLĐ 3 Tháng cho 1 nhân viên, lương khoáng 4t6/1tháng. người này đã có MST TNCN ở một cơ quan khác rồi và hiên tại thì vẫn đang làm ở đó.
Hãy chỉ giúp mình cách tính thuế và khai báo thuế , định khoản NV kế toán như thế nào nhé mọi người.
Xin cảm ơn tất cả.:015:
Trích TT62
Trường hợp tổ chức, cá nhân thuê lao động theo thời vụ từ trên 03 tháng đến dưới 12 tháng và có hợp đồng lao động thì không áp dụng khấu trừ thuế theo tỷ lệ 10% theo từng lần chi trả thu nhập hoặc tổng thu nhập mà thực hiện tạm khấu trừ thuế theo Biểu luỹ tiến từng phần tính trên thu nhập tháng.
Trên diễn đàn nói vấn đề này rất nhiều rồi bạn chịu khó tìm đọc lại nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA