Thủ tục quyết toán hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới khi thay đổi địa chỉ khác quận.

• Thread starter kimgianghn
  • Ngày gửi
K

kimgianghn

Sơ cấp
7/5/09
3
0
0
Hà Nội
Các bạn thân mến!

Công ty mình thay đổi giấy phép kinh doanh: Vốn điều lệ từ 10,tỷ lên 20tỷ, và chuyển địa chỉ từ Đống Đa về Ba Đình; vậy thủ tục thanh lý hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới phải làm như thế nào. Có quy định hướng dẫn nào không, mất thời gian bao lâu , Nếu khi có giấy phép mới mà chưa xong thủ tục hóa đơn ở Đống Đa, khi bán hàng có được sử dụng hóa đơn cũ không.
Các bạn tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Kim Giang

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
- Chào bạn, theo mình nghĩ bạn nên làm một công văn gửi cho thuế xin huỷ hoá đơn cũ và xin cấp hoá đơn mới kèm theo giấy phép đăng ký kinh doanh mới và giấy đăng ký mã số thuế trong công văn nêu rõ lý do huỷ hoá đơn cũ và xin cấp hoá đơn mới. Thông thường việc huỷ hoá đơn mới sẽ được thực hiện khi có công văn trả lời chấp thuận và có thể diễn ra trong vòng một tuần đó. Nếu chưa có hoá đơn mới thì không được sử dụng hoá đơn cũ đâu vì hầu hết đối với hoá đơn muốn làm gì cũng phải được sự đồng ý bằng văn bản của cơ quan thuế hết đó ( mình gửi kèm mẫu công văn cho bạn tham khảo)

Đính kèm

• donxinhuyhoadon1.doc
    30.5 KB · Lượt xem: 193
cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Các bạn thân mến!

Công ty mình thay đổi giấy phép kinh doanh: Vốn điều lệ từ 10,tỷ lên 20tỷ, và chuyển địa chỉ từ Đống Đa về Ba Đình; vậy thủ tục thanh lý hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới phải làm như thế nào. Có quy định hướng dẫn nào không, mất thời gian bao lâu , Nếu khi có giấy phép mới mà chưa xong thủ tục hóa đơn ở Đống Đa, khi bán hàng có được sử dụng hóa đơn cũ không.
Các bạn tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Kim Giang

Như bạn linhsuonghht nói mình bổ sung thêm:
- Đơn xin hủy hóa đơn cũ
- Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế (mẫu 08)
- Tình hình nộp thuế của đơn vị chuyển địa điểm (mẫu 09) (thật ra mẫu này do cơ quan thuế lập nhưng có nơi bắt DN tự khai cq thuế chỉ đóng dấu)
Sau đó bên chi cục Đống Đa sẽ làm thông báo gửi cho Ba Đình và bạn sẽ mua hóa đơn mới.
Các mẫu trên bạn có thể lên thuế để lấy, mình gửi để bạn tham khảo

Đính kèm

• nop thue chuyen dia diem.doc
    28 KB · Lượt xem: 128
  • to khai dieu chinh dang ky thue.doc
    26 KB · Lượt xem: 114
K

kimgianghn

Sơ cấp
7/5/09
3
0
0
Hà Nội
Cảm ơn bạn Linhsuonghht và bạn CyCy!

Chúc các bạn vui và thành đạt. Biếu các bạn món quà và Mời thưởng thức cùng mình nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA