Mất hóa đơn liên 2! giúp mình với

• Thread starter hanhpham80
  • Ngày gửi
H

hanhpham80

Guest
8/10/09
1
0
0
43
tp hcm
Chào cả nhà, xin cả nhà giúp em với!

Em bán vé máy bay cho khách hàng (khách lẻ không có MST) và đã viết hóa đơn, sau đó khách hàng hủy chuyến bay nên em đã hủy HÓA ĐƠN ĐẦU VÀO, hóa đơn đầu ra này em cũng đã báo với bên thuế là hủy, nhưng vị khách hàng này đi nước ngoài và ủy quyền cho vợ đến nhận lại tiền vé (không có giấy ủy quyền công chứng do bên em không yêu cầu) hóa đơn đỏ thì bị lạc mất không thể trả lại cho bên em. Em không biết phải giải trình với bên thuế thế nào và bị xử lý như thế nào, các anh chị giúp em với vì khách hàng thì đòi thanh toán tiền lại gấp quá!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trahoanu

Guest
10/10/09
1
0
0
Ha Noi
Mất liên 2 thì làm thế nào???

Cty e dùng hóa đơn tự in (loại tờ rời), hôm 10/9 e xuất 1 hóa đơn cho KH,ngay chiều hôm đó phát hiện viết sai đơn giá nên e đã báo cho KH là gửi lại liên 2 cho e để e hủy tại gốc và xuất hóa đơn khác cho KH. Nhưng bên KH lại chuyển trả hóa đơn bằng cách gửi thường (dán tem) cho đến giờ e vẫn chưa nhận lại được hoá đơn trong khi đó hóa đơn xuất lại thì e đã gửi cho khách hàng rồi. Hóa đơn hủy đã bị thất lạc, giờ e phải giải quyết thế nào đây ạ? Mức phạt do mất hóa đơn là bao nhiêu ạ? Các pác giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA