thuế TNCN 6 tháng cuối năm

• Thread starter phuongtho
  • Ngày gửi
P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
bạn nào biết cho mình hỏi chút:6 tháng cuối năm 2009 nếu có phát sinh thuế TNCN thì đều phải nộp hay có j thay đổi không?cty mình số thuế TNCN 1 quý dưới 5tr nên mình làm theo quý.Quý 3 này số thuế TNCN phải nộp của cty là hơn 2tr, mình có phải nộp luôn không hay có được giãn nộp không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sadmoon

Guest
18/3/09
4
0
0
Ha Noi
Mình cũng có thắc mắc như bạn Phuongtho. Có ai bít trả lời giùm với. Thanks in advange!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
bạn nào biết cho mình hỏi chút:6 tháng cuối năm 2009 nếu có phát sinh thuế TNCN thì đều phải nộp hay có j thay đổi không?cty mình số thuế TNCN 1 quý dưới 5tr nên mình làm theo quý.Quý 3 này số thuế TNCN phải nộp của cty là hơn 2tr, mình có phải nộp luôn không hay có được giãn nộp không nhỉ?
- TT62 khoản 2, Điều 1: (2. )Đối tượng được miễn thuế thu nhập cá nhân từ ngày 01/01/2009 đến hết ngày 30/6/2009 bao gồm cá nhân cư trú có thu nhập từ kinh doanh; từ tiền lương, tiền công; từ nhận thừa kế; từ nhận quà tặng.
Từ ngày 01/7/2009 cá nhân cư trú có thu nhập từ kinh doanh; từ tiền lương, tiền công; từ nhận thừa kế; từ nhận quà tặng nộp thuế thu nhập cá nhân theo quy định.
-Khai thuế tháng: đơn vị chi trả thu nhập không phải kê khai các khoản thu nhập thuộc diện được miễn thuế thu nhập cá nhân theo hướng dẫn tại khoản 2, Điều 1 của Thông tư này nếu chi trả các khoản này sau ngày 01/7/2009. Trên tờ khai, chỉ tiêu về thu nhập và số thuế khấu trừ hàng tháng chỉ phản ánh thu nhập cá nhân không được miễn thuế và số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ.

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam

phải nộp luôn thời hạn nộp = thời hạn nộp báo cáo quý

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

kể từ ngày 1/07/2009 thuế TNCN nộp lại bình thường bạn nhé

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
kể từ ngày 1/07/2009 thuế TNCN nộp lại bình thường bạn nhé
Cho em hỏi luôn nhé!sép em làm hồ sơ cấp MST cá nhân từ lúc chưa thực hiện phần mềm tới nay vẫn chưa có MST vậy khi nộp thuế thì nộp thế nào.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Cho em hỏi luôn nhé!sép em làm hồ sơ cấp MST cá nhân từ lúc chưa thực hiện phần mềm tới nay vẫn chưa có MST vậy khi nộp thuế thì nộp thế nào.

khi nộp thuế mà chưa có MST thì sẽ sử dụng CMND thôi
thân

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
khi nộp thuế mà chưa có MST thì sẽ sử dụng CMND thôi
thân
Làm như vậy có ổn không bạn vì vẫn cò trường hợp trùng số CMND.Bạn cho mình cách thức nộp như thế nào luôn được chứ?

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Làm như vậy có ổn không bạn vì vẫn cò trường hợp trùng số CMND.Bạn cho mình cách thức nộp như thế nào luôn được chứ?

theo mình biết thì CMND mỗi người dân sẽ được cấp một số và dùng suốt đời mà, sao lại trùng được nhỉ?(trừ trường hợp chuyển hộ khẩu và thay đổi tỉnh thì sẽ hủy CMND đó và cấp lại số mới) ngoài ra còn có Tên của người đó nữa mà? ngày cấp ? nơi cấp?
mình làm cho VPDD, cục thuế tp.hcm quản lý, nhưng cục thuế chuyển cho Sở công thương quản lý, hàng tháng minh lên phong thuế TNCN ở Sở công thương đưa danh sách tên nhân viên nộp thuế và họ xuất biên lai nộp thuế mỗi người 1 biên lai