Cách khai thuế TNCN theo quý

• Thread starter mammien2406
  • Ngày gửi
M

mammien2406

Sơ cấp
21/8/09
15
0
1
36
TPHCM
Chào cả nhà
Anh chị cho em hỏi: Cty em thuộc lĩnh vực DV Đào tạo, Lương nhân viên thì dưới 4T/tháng có ký hợp đồng lao động, còn thuê giảng viên bên ngòai ko có ký HĐLĐ( em đã khấu trừ 10% khi trả lương thỉnh giảng). Số tiền khấu trừ 10%<5.000.000/tháng) nên em kê khai theo quý. MÀ giờ em đang phân vân ko biết khai theo mẫu nào, khai như thế nào giữa nhân viên có ký HĐLĐ và giảng viên ko ký HĐLĐ. Nhờ anh chị nào rành về vấn đề này chỉ em với. Thank's

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào cả nhà
Anh chị cho em hỏi: Cty em thuộc lĩnh vực DV Đào tạo, Lương nhân viên thì dưới 4T/tháng có ký hợp đồng lao động, còn thuê giảng viên bên ngòai ko có ký HĐLĐ( em đã khấu trừ 10% khi trả lương thỉnh giảng). Số tiền khấu trừ 10%<5.000.000/tháng) nên em kê khai theo quý. MÀ giờ em đang phân vân ko biết khai theo mẫu nào, khai như thế nào giữa nhân viên có ký HĐLĐ và giảng viên ko ký HĐLĐ. Nhờ anh chị nào rành về vấn đề này chỉ em với. Thank's
- Trường hợp khấu trừ thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ tiền lương, tiền công thì khai và nộp tờ khai theo mẫu số 02/KK-TNCN ban hành kèm theo TT 84.
- Thời hạn nộp tờ khai thuế tháng chậm nhất là ngày 20 của tháng sau.
Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai thuế theo quý. Thời hạn nộp tờ khai thuế theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA