Doanh thu có hoa hồng và sự gửi gắm

• Thread starter Hauphuong7982
  • Ngày gửi
H

Hauphuong7982

Guest
21/1/08
27
0
0
42
Ha noi
Em xin hỏi các anh chị một vấn đề như sau:

sắp tới công ty em sẽ nhận một hợp đồng tương đối lớn, nhưng không phải bên em xuất hoá đơn mà phải qua một công ty khác, em ví dụ

Công ty A ký hợp đồng với công ty B, công ty B không thực hiện mà họ nhờ công ty em thực hiện, bên công ty B xuất hoá đơn và phải trích cho họ 10 % tổng giá hợp đồng, hợp đồng 40tỉ. Vậy em có thể hỏi nếu bên họ xuất hoá đơn thì em nên hạch toán như thế nào, doanh thu đó nếu chuyển vê ngân hàng bên em mà không xuất hoá đơn thì sẽ xử lý ra sao về thuế , với một khoản tiền như vậy chắc khó mà qua mặt được thuế, Nếu em bên công ty em xuất hoá đơn 40tỉ, và đồng ý trả tiền hoa hồng cho bên công ty B 10% thì sẽ hạch toán như thế nào với phần hoa hồng đó, phải thu thuế TNCN của họ là bao nhiêu phần trăm, và còn phần họ gửi gía thì sẽ như thế nào.
Mong các anh chị giúp em, vì với 40 tỉ như vậy việc đóng thuế không phải là nhỏ.

Em cám ơn anh chị nào giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chauhue

Guest
20/4/07
3
0
0
HA NOI
Hi cả nhà
Em có 1 vấn đề muốn hỏi mọi người như thế này ạ
Bên em làm trong lĩnh vực thương mại. Mà để bán được hàng thì các bác biết đấy, phải có hoa hồng cho người gọi hàng.
Trong 1 năm thì các khoản này cộng lại thì không hề nhỏ chút nào. Nếu không tính khoản này thì lãi để tính thuế của bên em cao hơn thực tế rất nhiều.Vì thế em đang định làm hợp đồng cho người môi giới thành bộ hồ sơ xin bên các bác chi cục thuế hộ cá thể cấp hóa đơn lẻ và để mình đóng thuế thu nhập cá nhân cho họ.
Bác nào có mẫu về gửi cho em được không ạ? mail về địa chỉ phanchauhue@yahoo.com.vn
Và bên em có khoảng 30-40 người môi giới thế này thì phải làm 30-40 hợp đồng? hay mình sẽ xin tổng thể ạ?
Rất cảm ơn các bác
:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA