Điều chỉnh tờ khai thuế GTGT

• Thread starter thuthao81vt
  • Ngày gửi
T

thuthao81vt

Sơ cấp
Chào các bạn
Mình là người sống ở Tp. VT. Mình mới ra HN làm việc nên chưa quen voi môi trường và cách làm việc của các Chi cục thuế tại HN.Nên mình nhờ các bạn tư vấn cho mình 1 vấn đề sau.
Trong Tờ khai thuế GTGT tháng 05/2009 của Cty mình. Trong bảng kê hóa đơn đầu ra có 1 hóa đơn chị ấy kê khai sai giá trị tờ hóa đơn (thấp hơn giá trị thật của hóa đơn ở cả số tiền trước thuế, thuế). Vì vậy làm sai lệch tổng số thuế GTGT của HHDV bán ra
Đến hôm nay, Cty mình mới phát hiện ra sự sai sót đó.
Vậy, Theo các bạn mình có nên điều chỉnh lại tờ khai Thuế GTGT tháng 05 không (vì số thuế chênh lệch nhỏ).

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
nhỏ là bao nhiêu hà bạn.tốt nhất bạn điều chỉnh vào tháng này cũng được theo biểu mẫu 01/KHBS ấy.

F

fourT

Guest
3/12/07
17
0
1
Nha Trang
Re: Điều chỉnh tờ khai thuế

Số chênh lệch lớn hay nhỏ nếu bạn đã phát hiện ra rồi thì nên điều chỉnh. Mình nên tạo thói quen: thấy sai là sửa ngay bạn ạ :015:

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
nhỏ là bao nhiêu hà bạn.tốt nhất bạn điều chỉnh vào tháng này cũng được theo biểu mẫu 01/KHBS ấy.
Uhm, mình cũng đồng ý với bạn maytim83, phải làm điều chỉnh bổ sung thôi bạn ah, ở mấy bác thuế nhỏ hay lớn hỏ vẫn phạt hết, với lại kế toán phải đúng từng đơn vị bạn ah, chúc bạn thành công

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Tháng 5 kê khai sai (khai thấp hơn giá trị thật của hóa đơn ở cả số tiền trước thuế, thuế)
Sẽ dẫn đến số tiền thực nộp giảm xuống. Mình giả sử số chênh lệch đó là 100. Vậy từ tháng 5 đến giờ, số tiền thuế 100 đó lẽ ra phải nộp cho cơ quan thuế nhưng bên bạn chưa nộp. Tháng 9 làm điều chỉnh bổ sung thì bạn sẽ phải nộp thuế 100 đó. Đồng thời số tiền phạt sẽ được tính từ 20/6 đến thời điểm bạn nộp
Nếu như từ Tháng 5 đến giờ bên bạn được chưa phải nộp thuế GTGT thì ko nộp phạt ( nhưng có lẽ trường hợp này khó xảy ra)
Mình nói về vấn đề tiền phạt như vậy có đúng ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA